trivu11

Reaction score
0
fear_alone said:
Mình đi làm 3 năm các cty "sờ-tát-úp" chán lắm rồi. :sogood:
Quyền lợi đ' có gì nhưng bắt nhân viên phải 3 đầu 6 tay việc gì cũng phải biết, phải làm nên khuyên thật các bạn đi xin việc thì cố gắng vào cty lớn mà làm, làm cty mới thành lập hứa hẹn thì nhiều nhưng thực tế như con card. :canny:
Nghe startup là té lẹ. Sếp có thể ngồi nói cả ngày với bạn về "đam mê", nhưng bạn nhắc tới tiền là nó lơ ngay.:beauty:

anhthichganhta

Reaction score
0
fear_alone said:
Dùng máy cty thôi. Không có thì đợi có. Chán quá thì tìm việc khác. :gach:

Tránh mấy cty mà đòi nhân viên mang laptop đi làm ra, mấy cty đấy lương thì oke nhưng quyền lợi thì hầu như không có gì (thưởng Tết, thưởng ngày lễ bèo, làm 6 tháng - 1 năm mới đóng BHXH, ốm đau không được chế độ gì...) nhân viên mới đi làm thường chỉ để ý đến lương mà không tìm hiểu kỹ các quyền lợi khác.

Quyền lợi đ' có gì nhưng bắt nhân viên phải 3 đầu 6 tay việc gì cũng phải biết, phải làm nên khuyên thật các bạn đi xin việc thì cố gắng vào cty lớn mà làm, làm cty mới thành lập hứa hẹn thì nhiều nhưng thực tế như con card. :canny:
Thật ra nó có lợi là giúp mình tích lũy kinh nghiệm ở nhiều mảng nhanh hơn là làm chuyên môn 1 mảng ở cty lớn
Nhưng mà chế độ thì như :lol: thật, bánh vẽ thì lắm mà thực tế thì đéo có mấy

whitecloud231

Reaction score
0
fear_alone said:
Dùng máy cty thôi. Không có thì đợi có. Chán quá thì tìm việc khác. :gach:

Tránh mấy cty mà đòi nhân viên mang laptop đi làm ra, mấy cty đấy lương thì oke nhưng quyền lợi thì hầu như không có gì (thưởng Tết, thưởng ngày lễ bèo, làm 6 tháng - 1 năm mới đóng BHXH, ốm đau không được chế độ gì...) nhân viên mới đi làm thường chỉ để ý đến lương mà không tìm hiểu kỹ các quyền lợi khác.

Novaland cũng bắt nv mang laptop đi làm nè thím, chế độ đãi ngộ mình thấy quá ok. Sinh nhật cty thưởng 1 tháng lương, mấy ngày lễ cũng dc vài củ, thưởng tết đủ kpi thì 100 củ trở lên, mình đang hóng thưởng tết đây :sexy:

fear_alone

Reaction score
0
whitecloud231 said:
Novaland cũng bắt nv mang laptop đi làm nè thím, chế độ đãi ngộ mình thấy quá ok. Sinh nhật cty thưởng 1 tháng lương, mấy ngày lễ cũng dc vài củ, thưởng tết đủ kpi thì 100 củ trở lên, mình đang hóng thưởng tết đây :sexy:
Vãi loz. Thế này thì bắt mang 2 laptop cũng mang nhé:byebye:

lovestone01

Reaction score
0
Hỏi mượn bộ nội quy công ty, mô tả công việc, sơ đồ tổ chức, rồi quy định chung này nọ ra đọc. Mấy cái này mới quan trọng.

kien18t

Reaction score
0
Chơi vẫn có lương mà. Nợ lương mới sợ nhé em

kien18t

Reaction score
0
Chơi vẫn có lương mà. Nợ lương mới sợ nhé em

mykero

Reaction score
0
whitecloud231 said:
Novaland cũng có vụ này à thím? Mấy công ty thế này không sợ lộ tài liệu mật ra bên ngoài hay sao nhỉ?
Tưởng Novaland là cũng phải lớn, chuyên nghiệp lắm chứ.:beauty: