Thảo Luận Hội Yuin PK1 - Thuốc độc đến từ TQ

tatamina

Reaction score
1
silverghost9x said:
ặc lại chuyện amp cái này bàn nát cách đây 3-4 năm rồi ý :sexy:, có sao chơi vậy thôi đừng có cầu toàn quá chi bạn ơi, mình căm vào ip nghe cũng có sao đâu
Mình đã thử khá nhiều portable amp cho pk1 rồi, và tự kết luận là tầm dưới 5 triệu thì có amp với unamp cũng không khác biệt nhiều. (vd những tầm C5D, C5 Cayin, thự sự cắm vô ko khác biệt gì đáng để đẩy cảm xúc lên thành phê được:sexy:)

Thực sự khác và cảm giác ko muốn nghe lại unamp thì dành cho các portable amp giá new rơi vào tầm 10 triệu >.

Nên nếu nhu cầu dưới tầm đó, thì cũng ko cần thiết phải lăn tăn chuyện amp với pk1 quá đâu, kiếm nguồn phát sạch là được

hancongai

Reaction score
0
tatamina said:
Mình đã thử khá nhiều portable amp cho pk1 rồi, và tự kết luận là tầm dưới 5 triệu thì có amp với unamp cũng không khác biệt nhiều. (vd những tầm C5D, C5 Cayin, thự sự cắm vô ko khác biệt gì đáng để đẩy cảm xúc lên thành phê được:sexy:)

Thực sự khác và cảm giác ko muốn nghe lại unamp thì dành cho các portable amp giá new rơi vào tầm 10 triệu >.

Nên nếu nhu cầu dưới tầm đó, thì cũng ko cần thiết phải lăn tăn chuyện amp với pk1 quá đâu, kiếm nguồn phát sạch là được
Cắm chay với cuốc thoại nghe có đc k thym:beauty:

Qin's moon

Reaction score
0
tatamina said:
Pk2 và Pk3 mid đều ngọt, nhưng PK3 tối hơn, và tiếng kiểu bùn hơn :sweat: ( kiểu quện quện), bass của PK3 cũng mềm và đầy hơn. --> Tiếng Pk3 có hơi hướng dàn dân dụng chuyên nghe nhạc Vàng. Con này mang hơi hướng của các earbud thập niên 8x-9x của Sony, với mid dầy và bass mềm

Highmid thì Pk2 ăn đứt.

nên nếu bạn hay nghe mấy giọng ca nhạc Vàng kiểu Tuấn Vũ, Giao Linh thì nên lấy Pk3, còn nghe kiểu Yao hay Tongli thì lấy Pk2.

Mid Pk2 ngọt hơn K420 kha khá, mid K420 hơi gai gai một tý
Con pk1 tiếng mang hơi hướng pk2 hay pk3 nhỉ? Mình nghe quen mid của pk2 rồi không biết lên pk1 có ổn không :sweat:
//Thấy review con shozy bk cũng nhấn high mid mà trở cũng 16ohm dễ kéo không biết thế nào, còn con ok2 thấy ít shop bán quá không biết có fake không :stick:

tatamina

Reaction score
1
Qin's moon said:
Con pk1 tiếng mang hơi hướng pk2 hay pk3 nhỉ? Mình nghe quen mid của pk2 rồi không biết lên pk1 có ổn không :sweat:
//Thấy review con shozy bk cũng nhấn high mid mà trở cũng 16ohm dễ kéo không biết thế nào, còn con ok2 thấy ít shop bán quá không biết có fake không :stick:
Pk1 mid không giống 2 thằng kia đâu. Mid Pk1 lùi, đưa đẩy, bay lượn, co xu hướng airy nhưng không mỏng như Pk2 và không bùn bùn quện quện như PK3. Nc nghe khá là Relax, nếu unamp thì kiểu laidback.

Có đồ vào thì mid không mờ nữa mà soundstage còn rộng hơn, có đồ hợp thì mid vừa tỏ vừa bay lượn uyển chuyển hơn, highmid rất leng keng :dreaming:.

PK2 thì mid tiến và khá mỏng, quen nghe PK2 thì chưa chắc đã thích PK1 unamp/dac, còn đủ đồ thì ai cũng thích PK1 hơn rồi :byebye:. Nc bạn nên nghe thử coi sao

hit_qua_lieu_99

Reaction score
0
Có bác nào để lại con PK1 cho em trải nghiệm không, có thì hú cho em phát. :beauty:

margroth

Reaction score
1
hit_qua_lieu_99 said:
Có bác nào để lại con PK1 cho em trải nghiệm không, có thì hú cho em phát. :beauty:
Em có một em tình trạng như mới, burn đầy đủ, chữ còn nguyên, bác có hứng thú thì nhắn em nhá :beauty:

T

Trần Hoàng Thành

Guest
Cho xin một cái so sánh pk1, 2 ,3 ạ. Theo các bác, tai nghe loại nào thoải mái nhất ạ?

haipn

Reaction score
0
Pk1 đã recable thì có cách nào nhận biết driver đã bị thay hay ko nhỉ?
Định mua mà chưa nghe bao giờ nên hỏi các bro chút kinh nghiệm
Sợ là nó thay driver của pk1 diy rồi bán cho mình.
Thank các bro