[Hỏi voz] Ở đà nẵng làm IT , 32 tuổi , lương 16 củ là cao hay thấp

LonelySoul

Reaction score
0
nhan vien nasa said:
Mức bình dân : Trọ 1 củ/tháng, bún,mì,cơm 20-25K, bánh mì 12k, cafe sữa 12k, bơm xe 5k 2 lốp, nhậu mồi 50-70k 1 dĩa. So với SG, HN rẻ hơn nhiều không các thím :byebye:
Bún, mì, cơm mà ngon tí cũng 30-35k rồi.
Nhậu giờ 70-90k đĩa, mấy chỗ ngon nữa thì 90-120k.
Gần nhà mình bơm xe 3k / 2 lốp.
Thực ra ở mức ăn no thì giá cả cũng không đến nỗi, nhưng mà để ăn ngon thì chả thua 2 đầu đất nước là mấy, mà lương thì mới có 1/2 -> ở ĐN muốn ăn ngon tốn vãi :sad:
Sent from my Sony Xperia using vozForums

fate276

Reaction score
0
Thấp nếu là dân coder.
Mà mình 94 lương 800 trump ở Đn, khoảng 17tr gross mà tháng nào hết tháng đấy :(( đang dọa nghỉ việc kiếm chỗ cao hơn đây. Dạo này chán đời quá
xebuytmatphanh said:
Cho tên anh bạn với, có thằng bạn làm giám đốc bên Fsoft ĐN đây mà lương chưa đc trăm củ nữa.
Nó nói lương nó nó khoảng 60 củ đổ lại thôi.
http://chungta.vn/13-fpt-under-35/chi-tiet/tran-thanh-hung/29.html
Biết ông này, qua Mỹ rồi thì phải, chắc có thẻ xanh rồi. Lương BUL tầm 40k một năm thì ông này chắc tầm 60k.
Sent from Samsung SCV33 using vozFApp

Kwon JiYong

Reaction score
0
fate276 said:
Thấp nếu là dân coder.
Mà mình 94 lương 800 trump ở Đn, khoảng 17tr gross mà tháng nào hết tháng đấy :(( đang dọa nghỉ việc kiếm chỗ cao hơn đây. Dạo này chán đời quá

Biết ông này, qua Mỹ rồi thì phải, chắc có thẻ xanh rồi. Lương BUL tầm 40k một năm thì ông này chắc tầm 60k.

bác có làm web ko cho em xin lộ trình 4 năm nay của bác, em 98 làm back end PHP đang thực tập lương 4tr2 mà hơi lan man do chỉ biết mỗi PHP với mấy cái Ajax xàm xàm

xebuytmatphanh

Reaction score
0
fate276 said:
Thấp nếu là dân coder.
Đi đi về về thôi bạn, học Bk ĐN ra mà lên được quản lý cũng ghê đấy.
2 vợ chồng hắn đều học cùng lớp với mình, nó nói lương 60 củ thôi được cái đem vợ con qua Mỹ luôn.

fate276

Reaction score
0
xebuytmatphanh said:
Đi đi về về thôi bạn, học Bk ĐN ra mà lên được quản lý cũng ghê đấy.
2 vợ chồng hắn đều học cùng lớp với mình, nó nói lương 60 củ thôi được cái đem vợ con qua Mỹ luôn.
Thế chắc thím cũng nhiều tuổi nhỉ :D
Tại em cũng hay join call mấy cái dự án mới để bid với tụi Us, mấy lần cũng có anh này join. Có mấy lần cũng ăn trưa cùng thì phải.
Hầu hết lead ở Fsoft đều dân Bk Đn thì phải, mà em cũng ko ấn tượng lắm. Cơ bản thì cái vision của mình nó ko match được mấy lão làm quản lí kiểu này :D

fate276

Reaction score
0
Kwon JiYong said:
bác có làm web ko cho em xin lộ trình 4 năm nay của bác, em 98 làm back end PHP đang thực tập lương 4tr2 mà hơi lan man do chỉ biết mỗi PHP với mấy cái Ajax xàm xàm
Mình làm backend, dạo gần đây thì thường làm về architecture design, họp hành các thứ thôi chứ ko code mấy.
4 năm trước thì mình còn là sinh viên năm 2 năm 3 gì đấy, ngày lên giảng đường học english. Tối về code dạo thôi chứ còn đếch có lương nữa :(:)(( quan trọng là trong đời thím phải gặp đc người giỏi, có tâm tầm nữa :D như thế thì cần một ít may mắn để gặp. Mình mới về Đn làm thì ko gặp được người nào như thế.
Mình thích làm ở Fsoft cho hết hợp đồng thôi chứ lương Fsoft trả cho mình mình cũng ko thấy đủ :D có mấy cái offer cao hơn nhiều mà mình đang cân nhắc, cũng muốn go abroad một chuyến năm sau nữa.

Kwon JiYong

Reaction score
0
fate276 said:
Mình làm backend, dạo gần đây thì thường làm về architecture design, họp hành các thứ thôi chứ ko code mấy.
4 năm trước thì mình còn là sinh viên năm 2 năm 3 gì đấy, ngày lên giảng đường học english. Tối về code dạo thôi chứ còn đếch có lương nữa :(:)(( quan trọng là trong đời thím phải gặp đc người giỏi, có tâm tầm nữa :D như thế thì cần một ít may mắn để gặp. Mình mới về Đn làm thì ko gặp được người nào như thế.
Mình thích làm ở Fsoft cho hết hợp đồng thôi chứ lương Fsoft trả cho mình mình cũng ko thấy đủ :D có mấy cái offer cao hơn nhiều mà mình đang cân nhắc, cũng muốn go abroad một chuyến năm sau nữa.

code freelance ko lương ko trợ cấp gì luôn hả :chaymau:

hidden.face

Reaction score
0
các bác ở ĐN cho em hỏi ké chút, em sắp tới sẽ chuyển vào ĐN làm dài hạn nên tính đưa gia đình vào luôn.
không biết ở ĐN thuê nhà ở đâu tầm 3-4tr/tháng thì có được 1 căn ở đủ cho nhà 3 người có 1 con nhỏ không nhỉ?
với lại ở ĐN có job nào có liên quan đến system, ảo hóa, lưu trữ này kia ko các bác? em tìm kiếm trên mạng thì thấy chỉ toàn software :(

bubu09

Reaction score
0
:sosad: Đang kiếm tí exp để về lại Đà Nẵng. Sáng khỏi nghĩ phải ăn gì ở đâu, quẹo đại quán bún nào cũng ngon.
Làm việc xong dắt xe rượn quanh đà nẵng. Đất trời rộng mênh mông nhắm mắt mà chạy hít thở khí trời hưởng lạc.
:)

fate276

Reaction score
0
Kwon JiYong said:
code freelance ko lương ko trợ cấp gì luôn hả :chaymau:
Code dạo ở đây là code những cái mình thích, chủ yếu là để học thôi thím. Hồi đấy thì chỉ xác định đi học chứ ko để đi kiếm tiền.