Hỏi vệ việc mạ lái lớp đồng vga

OneThing

Reaction score
0
Tình hình là con vga của e nó bong hết lớp đồng màu vàng ở chân cắm , h ra quán liệu nó có sửa lại đc ko các bác nhỉ ?
Ko hiểu sao từ khi cái main cũ hỏng , mua main cũ khác cắm vào h rút ra thấy bong hết lớp đồng luôn :sweat:

Spirits_V2

Reaction score
0
la lop dong chan cam vao main ak bac@@ cai do sao ma son sua duoc :chaymau:

Qthanh_clone

Reaction score
0
levu103 said:
mình tưởng đó là lớp vàng @@
Đồng được áo 1 lớp vàng bên ngoài để chống oxy hóa
Thớt cho tấm hình được không chứ muốn tróc được lớp vàng đó khó đấy, trừ khi ẩm mốc lâu ngày

OneThing

Reaction score
0
Qthanh_clone said:

Thớt cho tấm hình được không chứ muốn tróc được lớp vàng đó khó đấy, trừ khi ẩm mốc lâu ngày
E xài 4 năm card hình thì số lần tháo card ra chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi , ko hiểu sao tróc ra đc mới tài , để tý e up cái hình
Nó bị chấm trắng màn hình rồi sau 1 hôm ô đỏ các kiểu xuất hiện nên e mới biết là do card hình , tháo ra thì bong hết luôn

levu103

Reaction score
0
Qthanh_clone said:

cảm ơn bác :D

f14

Reaction score
0
Nó có bán dạng cây viết lông như cây bôi flux, trầy chổ nào cà chổ đó. Mà ko biết nhật tảo có bán ko :grin:

Qthanh_clone

Reaction score
0
f14 said:
Nó có bán dạng cây viết lông như cây bôi flux, trầy chổ nào cà chổ đó. Mà ko biết nhật tảo có bán ko :grin:
https://youtu.be/S-kn_HO2tKM
Không phải chỉ cây đó không đâu bác ơi, phải có điện phân phân cực thì kim loại mới bám vào được

Lollipop2016

Reaction score
0
Đang nghi con card là hàng lởm lắm,chứ mình cũng bao giờ thấy nó bong rơi ra ngoài đâu,có chăng nó mòn mòn 1 tý