acupofcoffee

Reaction score
0
cold_blood197 said:
mình cũng đã set usb active, boot, primary rồi. mình làm giống như các bước với những usb khác thì boot được. Không hiểu sao, chắc là máy tính mình kén loại usb kingston này rồi.
Bạn tải phần mềm này về: RMPreUSB => search trên Google nhé!

Làm theo 6 bước như hướng dẫn. Chú ý ở bước 5 đừng tick vào box tick "Copy OS files after formats" => Bước 6: Click vào "Prepare Drive"

Như vậy là boot được rồi.

Muốn cài Window7 trên USB vào máy thì bạn chỉ copy toàn bộ dữ liệu trên đĩa vào USB xong là hoàn tất có thể dùng USB để cài Win cho các máy khác.

cold_blood197

Reaction score
0
Mình đã thử boot trên máy khác và kết quả là boot được. Do main của máy mình không tương thích rồi.hic

greenwind007

Reaction score
0
Boot windows 8 không đc với cái USB bảo mật DataTraveler Vault Privacy Edition nhỉ ? Bác nào biết chỉ với. THANKS

Kingston Technology

Reaction score
0
Hello saobekolak,

USB của bạn có thể sử dụng để boot và hỗ trợ Hiren's boot , Window 7 và cả Window 8 boot ?
Thank you

Kingston Technology

acupofcoffee

Reaction score
0
greenwind007 said:
Boot windows 8 không đc với cái USB bảo mật DataTraveler Vault Privacy Edition nhỉ ? Bác nào biết chỉ với. THANKS
Bác này chơi sang nhỉ? Lấy dòng cao cấp của Kingston để cài boot chơi, xót của quá.

Còn boot trên dòng USB này là không được rồi, nguyên tắc bảo mật bằng phần cứng nó không cho bạn can thiệp vào bên trong của USB.

Kingston Technology

Reaction score
0
Hello all,

Kingston USB được thiết kế và sản xuất với chức năng như thiết bị lưu trữ và không hỗ trợ chính thức để được sử dụng như một thiết bị dùng để Hiren's Boot . Thêm vào đó , dựa theo thiết kế của DataTraveler Vault Privacy, thì USB này không thích hợp dùng để boot .
Thân gửi

Kingston Technology

lookme2520

Reaction score
0
các bác mới là ăn nói linh tinh, có cái usb nào ra đời đã hỗ trợ hiren's boot đâu, toàn các bác đem về ngịch phá đấy chứ, bao h có cái usb nào mua về cắm vào boot đc ngay hãy phán

heo_muop

Reaction score
0
Kingston Technology said:
Hello all,

Kingston USB được thiết kế và sản xuất với chức năng như thiết bị lưu trữ và không hỗ trợ chính thức để được sử dụng như một thiết bị dùng để Hiren's Boot . Thêm vào đó , dựa theo thiết kế của DataTraveler Vault Privacy, thì USB này không thích hợp dùng để boot .
Thân gửi

Kingston Technology
Lý thuyết quá Kingston ơi! :gach::gach::gach:. Dùng USB để boot thì cũng lưu trữ vậy? Lưu trữ mấy file boot ấy :sexy:.

Kingston Technology

Reaction score
0
Hello các thành viên ,

Các dòng sản phẩm DataTraveler của Kingston khác nhau về nhiều yếu tố nhẳm đáp ứng các nhu cầu khác nhau của khách hàng ; Vì vậy, mỗi dòng sản phẩm khác nhau có đặc điểm và chức năng khác nhau . Ví dụ như DataTraveler Vault Privacy được thiết kế như một ổ lưu trữ bảo mật and USB high - end , vì vậy chức năng của nó chính là nhằm bảo vệ các file hơn là các mục đích khác như boot .

Xin cám ơn
Kingston Technology