Cần giúp Hỏi về USB Bluetooth cho Mac OS 10.12

Superme

Reaction score
0
Tình hình là em có 1 bộ bàn phím chuột zin của Apple xin được của ông chú, em muốn dùng nó cho con Hackintosh trên công ty nhưng em không biết mua loại USB Bluetooth nào tốt.

Em định mua con Orico Bluetooth 4.0, nhưng không biết nó có hỗ trợ native từ OS không?

Mong các cao nhân đi qua chỉ giáo giúp.

dhisme

Reaction score
0
Superme said:
Tình hình là em có 1 bộ bàn phím chuột zin của Apple xin được của ông chú, em muốn dùng nó cho con Hackintosh trên công ty nhưng em không biết mua loại USB Bluetooth nào tốt.

Em định mua con Orico Bluetooth 4.0, nhưng không biết nó có hỗ trợ native từ OS không?

Mong các cao nhân đi qua chỉ giáo giúp.
Con này dùng ngon ko có chức năng handoff. Là usb nên tải xong os mới dùng được chuột phím bluetooth. Muốn nhận từ bios thì bác mua cái card chế cắm khe pci lấy từ card wifi bluetooth của mấy con mac đời cũ. Trên taobao thấy bán nhiều đấy :gach:

rfcclub2011

Reaction score
0
dhisme said:
Con này dùng ngon ko có chức năng handoff. Là usb nên tải xong os mới dùng được chuột phím bluetooth. Muốn nhận từ bios thì bác mua cái card chế cắm khe pci lấy từ card wifi bluetooth của mấy con mac đời cũ. Trên taobao thấy bán nhiều đấy :gach:
Thím có link taobao không ? Mình search thử bluetooth card for hackintosh chả ra gì :D.

cvthang

Reaction score
0
Bluetooth đa số đều native trên Mac mà bạn, trước có con của buffalo cắm là nhận ngay, cần gì phải đến taobao làm gì, lên Lazada tìm con nào họp nhãn thì mua thôi.

rfcclubmx

Reaction score
0
Ồ nâu nâu, ý thím kia muốn nói là bluetooth mà nhận được khi boot luôn đấy. Tức là khi hiện ra màn hình Clover có thể chọn nơi boot và thông số boot để vào safe mode như bàn phím thường. Chứ USB Bluetooth mình đang xài cái nhỏ nhỏ của Orico, mạnh vãi chưởng.

https://www.tonymacx86.com/threads/c...apters.147734/

dhisme

Reaction score
0
rfcclubmx said:
Ồ nâu nâu, ý thím kia muốn nói là bluetooth mà nhận được khi boot luôn đấy. Tức là khi hiện ra màn hình Clover có thể chọn nơi boot và thông số boot để vào safe mode như bàn phím thường. Chứ USB Bluetooth mình đang xài cái nhỏ nhỏ của Orico, mạnh vãi chưởng.

https://www.tonymacx86.com/threads/c...apters.147734/
bác tìm theo tên mã con chip ý vd BCM94360CD :gach:

kidphuong

Reaction score
0
Các bác cho em xin link mua USB bluetooth ở VN được không, em tìm mà ko có :(.

Lovesky

Reaction score
0
Có con macbook late 2008 mà bị hỏng bluetooth, thấy bên nhattin.vn đang có con usb của Ugreen thấy bảo support Mac OS. Để thử xem :0

plfes

Reaction score
0
IOGEAR Bluetooth 4.0 USB, xài được cả Windows lẫn Mac OSX nhe bạn