Hỏi về thực phẩm bổ sung cho người trẻ

huynhnam1988

Reaction score
0
NGolo.Kante said:
xét nghiệm mà thiếu chất gì thì hãy uống, chứ cứ nốc tùm lum vô, dư thừa chất cũng không tốt đâu, rồi ảnh hưởng cả hệ tiêu hóa và hệ tiết niệu , khuyên thật
người nhà (bà dì) uống tpcn xong bị loét dạ dày nè, xong uống thuốc chữa dạ dày nhiều , nó ảnh hưởng lên thận, bác sĩ giải thích cho
keekokeeko said:
:stick: mua tpcn ở VN thì hên xui nha, ví dụ omg 3 cùng hãng, mà ở Mỹ giá đắc hơn VN, kể cả hàng xách tay

ở xứ Đài Loan, họ xài tpcn thay thuốc luôn.
Mang chữ thực phẩm nghĩa là có thể sử dụng hằng ngày và không có tác dụng phụ.

Bên cty mình qua hẳn Xưởng Đài Loan, xem nó sản xuất, chỗ nó nuôi cấy, mới mua về cho nhân viên sử dụng
chắc mấy ng bị dụ ở vn là do uống mấy cái hãng bậy bạ như đa cấp ấy bác. ở nước ngoài tpbs thịnh và tốt lắm.

WENBIE said:
Làm gì có, mình cũng mới tập từ lúc giảm cân đấy
Tập thì có ghi lại như nhật ký chứ đâu phải tập chục năm rồi như b nói
biết chừng nào mới dc như bác đây nhỉ :sexy:

NGolo.Kante

Reaction score
0
huynhnam1988 said:
mình k biết bà dì bạn uống tpbs như thế nào của hãng nào. chứ mình có ng nhà bên US uống TPBS của US, hiện nay 74t bên đó vẫn đi làm bình thường và còn minh mẫn chơi thêm đầu tư dạng như chứng khoán, và còn chơi dùm cho hơn cả 2-3 chục người. tpbs thì mình né của "vờ nờ" ra.
cái này mình khuyên thật thôi, và người nhà mình toàn bên US là đa số thôi gửi cho về dùng quài. thì tùy cơ địa mỗi người, cơ bản thấy thiếu chất quá thì hẳn uống chứ cái gì dư thừa quá cũng không tốt, còn nếu uống thì uống 1-2 chất thêm thôi, chứ bổ sung một đống tpcn cùng lúc ko tốt đâu
à người thân khác của mình, cũng là giảng viên bên yds (khoa tiêu hóa - bs NHC) cũng khuyên vậy nên mình khuyên lại mấy vozer thôi :adore:

tại có những bệnh như thận đôi khi nó ko có triệu chứng gì đáng kể cho đến gđ 3-4 đâu :sweat:

sankhaukich

Reaction score
0
sotuka14 said:
cái này mua ở chỗ nào uy tín và giá cả hợp lý nhỉ chứ e thấy 1 serv cũng 25k rồi :pudency:

Đâu ra ghê vậy bác, mình mua ở Muscle UP đây

>
Mua Xtend Whey Isolate được FREE NGAY 1 hủ Xtend BCAAs >>> Đây là DEAL bán chạy nhất 2019, tiết kiệm cho người mua hơn 650,000 so với việc mua riêng lẻ!

WENBIE

Reaction score
4
huynhnam1988 said:
chắc mấy ng bị dụ ở vn là do uống mấy cái hãng bậy bạ như đa cấp ấy bác. ở nước ngoài tpbs thịnh và tốt lắm.

biết chừng nào mới dc như bác đây nhỉ :sexy:
Như mình là như mình lúc nào cơ ?
Hồi đó chỉ diet gầy nên có 73kg xấu òm
giờ thì 90kg mập như heo rồi

helloflove

Reaction score
0
ae cho nhận xét hàng của blackmores của Úc có ok không vì có người nhà bên Úc mua ? Mình cũng tập gym đều , uống ngày 1 muỗn whey Iso HD , 1 viên dầu cá và 1 viên glucosamine . 34 tuổi 1m77 nặng 67kg , tính mua thêm vitamin one day . Uống nhiều quá ko biết có ảnh hưởng gì gan thận ko nhỉ ? Đi khám tổng quát thì tất cả bình thường .

huynhnam1988

Reaction score
0
NGolo.Kante said:
cái này mình khuyên thật thôi, và người nhà mình toàn bên US là đa số thôi gửi cho về dùng quài. thì tùy cơ địa mỗi người, cơ bản thấy thiếu chất quá thì hẳn uống chứ cái gì dư thừa quá cũng không tốt, còn nếu uống thì uống 1-2 chất thêm thôi, chứ bổ sung một đống tpcn cùng lúc ko tốt đâu
à người thân khác của mình, cũng là giảng viên bên yds (khoa tiêu hóa - bs NHC) cũng khuyên vậy nên mình khuyên lại mấy vozer thôi :adore:

tại có những bệnh như thận đôi khi nó ko có triệu chứng gì đáng kể cho đến gđ 3-4 đâu :sweat:
mình thấy ở VN nếu ăn uống thì hầu hết là đa số k đủ chất. mà multivitamin ng ta cũng tính toán % cần cung cấp rồi và đừng uống quá số liều quy định.
bổ sung dưỡng chất cho cơ thể là cả 1 quá trình chứ k phải thời điểm. mình cũng đọc nhiều rồi, trước đây mình cũng anti tpbs lắm.
nhiều ng bị đa số là bị gạt tpbs của bọn đa cấp nên uống vào có hại, chứ mình nghĩ hãng lớn nước ngoài thì nó khác. chứ ở US mà tpbs gây hại tụi nó kiện cho chết rồi.

sankhaukich said:

Đâu ra ghê vậy bác, mình mua ở Muscle UP đây
bán bia có kèm mồi không bác ?:sexy:

helloflove said:
ae cho nhận xét hàng của blackmores của Úc có ok không vì có người nhà bên Úc mua ? Mình cũng tập gym đều , uống ngày 1 muỗn whey Iso HD , 1 viên dầu cá và 1 viên glucosamine . 34 tuổi 1m77 nặng 67kg , tính mua thêm vitamin one day . Uống nhiều quá ko biết có ảnh hưởng gì gan thận ko nhỉ ? Đi khám tổng quát thì tất cả bình thường .
mình nghĩ one a day là cần thiết đó bác, nó có ghi % cung cấp đủ cho 1 ngày. bác uống mà có vận động thì mình nghĩ k sao. giờ giữa chọn cung cấp đủ dưỡng chất cho cơ thể và k cung cấp đến lúc bệnh mới cung cấp thì bác chọn cái nào. mình đã qua bệnh rồi nên giờ sợ lắm.:sosad:

keekokeeko

Reaction score
0
NGolo.Kante said:

cty mình lương bổng bèo bọt, nhưng mà vụ sức khỏe thì sếp care gần 100%, 6 tháng đi kiểm tra toàn thân 1 lần ( CTY chu cấp) rồi các kiểu tpcn, rồi nước cũng có nguyên cái máy lọc gần 50 củ để anh/chị cty sử dụng.

:sweat::sweat::sweat:
sếp mới mua cái máy chưng cất mới 50 củ test, ổn là lại làm 1 cái cho khối văn phòng sử dụng.

Máy chưng cất nước ==> chấp nguồn nước nào nó cũng sạch 100%, ông sếp nói là Nước ở VN không đảm bảo, mà sử dụng lọc thì cũng không chắc ăn, ổng chơi hẳn nước cất, báo là các chất khoảng khác trong nước chỉ chứa khoảng 5%, có thể bổ sung từ nguồn khác như trái cây, thực phẩm!

Code:

qbaoo

Reaction score
0
E mua lần 2 hủ VP2 Rule 1 uống xen kẽ mà ko hiểu sao uống vẫn cứ đi ngoài liên tục.ko biết có phải do tiêu hoá bị gì

WENBIE

Reaction score
4
qbaoo said:
E mua lần 2 hủ VP2 Rule 1 uống xen kẽ mà ko hiểu sao uống vẫn cứ đi ngoài liên tục.ko biết có phải do tiêu hoá bị gì
Fen nên uống khi đói, pha ít nước lại xem có còn ỉa chảy ko ?
Có dùng viên kẽm ko ?

bluetango

Reaction score
0
huynhnam1988 said:
mình thấy ở VN nếu ăn uống thì hầu hết là đa số k đủ chất. mà multivitamin ng ta cũng tính toán % cần cung cấp rồi và đừng uống quá số liều quy định.
bổ sung dưỡng chất cho cơ thể là cả 1 quá trình chứ k phải thời điểm. mình cũng đọc nhiều rồi, trước đây mình cũng anti tpbs lắm.
nhiều ng bị đa số là bị gạt tpbs của bọn đa cấp nên uống vào có hại, chứ mình nghĩ hãng lớn nước ngoài thì nó khác. chứ ở US mà tpbs gây hại tụi nó kiện cho chết rồi.

bán bia có kèm mồi không bác ?:sexy:

mình nghĩ one a day là cần thiết đó bác, nó có ghi % cung cấp đủ cho 1 ngày. bác uống mà có vận động thì mình nghĩ k sao. giờ giữa chọn cung cấp đủ dưỡng chất cho cơ thể và k cung cấp đến lúc bệnh mới cung cấp thì bác chọn cái nào. mình đã qua bệnh rồi nên giờ sợ lắm.:sosad:
One a day mua loại nào và mua ở đâu cho chắc ăn bác?

via vozForums for iPhone