Hỏi về thực phẩm bổ sung cho người trẻ

WENBIE

Reaction score
4
becules said:
Thank thím thấy rạo rực quá :beauty:
Mỡ nhiều đến thế cơ à ?
Hồi m ăn diet với chạy bộ cũng k cần cái này
Xem topic cũ m viết ấy
Giảm 86 xuống 73kg

Canawan76

Reaction score
0
Omega 3 lên dùng của hãng nào , mà liều lượng như nào thì hiệu quả vậy , mình chỉ đi làm bình thường hằng ngày thôi

NGolo.Kante

Reaction score
0
xét nghiệm mà thiếu chất gì thì hãy uống, chứ cứ nốc tùm lum vô, dư thừa chất cũng không tốt đâu, rồi ảnh hưởng cả hệ tiêu hóa và hệ tiết niệu , khuyên thật
người nhà (bà dì) uống tpcn xong bị loét dạ dày nè, xong uống thuốc chữa dạ dày nhiều , nó ảnh hưởng lên thận, bác sĩ giải thích cho

huynhnam1988

Reaction score
0
keekokeeko said:

Sáng/ chiều
Ngưu chương chi * 2 viên (Tăng đề kháng bổ gan) - Cty cho chứ ko có $ mua, 1 hộp 950k/ 60 viên (Tiki có bán)
Đông trùng hạ thảo * 2 viên (Tăng đề kháng bổ thận) Cty cho luôn.
Viên DHC Bổ sung chất xơ *2 viên
Atiso cứng mua ngoài tiệm thuốc (Dạo này ăn đồ nóng nhiều)

Ngày 1 viên
Omega 3 - Ngày 1 viên

Trung bình uống tpcn khoảng gần 100k/ day

Gửi từ Sò Lý bị vk bỏ bằng vozFApp
có cty cho thì tốt quá rồi bác:chaymau:

Zcoins said:
Bạn phải đi xét nghiệm tổng quát xem cơ thể bạn thiếu gì,cần gì thì mới nên uống,ngoài ra còn coi xem chế độ ăn của bạn như nào nữa.ví dụ như những thế trên đều oke nhưng thận bạn yếu thì rất là hại...
mình thấy khẩu phần ăn hằng ngày k đủ chất nên phải bổ sung thêm đó bác. cái multivitamin one a day e thấy bọn nhóc bên nước ngoài tầm 20t đã uống rồi. cơ bản e nghĩ k ai ăn đủ hết.:adore:

Hideto Takahashi said:
Nhân tiện đây cũng định đi tập Gym một chút cho khoẻ người :chaymau: Mục đích là khoẻ người là chính. Giảm tí mỡ, lên tí cơ thì các bác cho em xin TPBS nào phù hợp nhỉ :chaymau: Em cao 1m73, nặng tầm 75kg :shame:
nếu bác muốn mau lên và mau khỏe vs hồi phục thì chơi tpbs. còn k thì cứ ăn uống đủ chất vào. như e k có thời gian thì lấy tpbs bù lại.:adore:

WENBIE said:
bác trâu vậy mà toàn lấy mấy hình chục năm trước đi post e nhìn hài vài =)). ai k biết mới bị bác xí gạt là bác mới tập =))):gach:

smerdante said:
Các fen cho trư hỏi multi vitamin one a day với omega3 mua ở đâu :pudency:
mình có người nhà xách về nên k biết. nhưng vitamin ở VN giả nhiều lắm. bác nên mua chỗ nào uy tín. mắc xíu cũng dc mà thật vẫn hơn:beauty:

Canawan76 said:
Omega 3 lên dùng của hãng nào , mà liều lượng như nào thì hiệu quả vậy , mình chỉ đi làm bình thường hằng ngày thôi
thấy mấy bác kia mua của kirkland gì đó cũng được. liều khoảng 1000mg 1 ngày là ok :byebye:

keekokeeko

Reaction score
0
NGolo.Kante said:
xét nghiệm mà thiếu chất gì thì hãy uống, chứ cứ nốc tùm lum vô, dư thừa chất cũng không tốt đâu, rồi ảnh hưởng cả hệ tiêu hóa và hệ tiết niệu , khuyên thật
người nhà (bà dì) uống tpcn xong bị loét dạ dày nè, xong uống thuốc chữa dạ dày nhiều , nó ảnh hưởng lên thận, bác sĩ giải thích cho
:stick: mua tpcn ở VN thì hên xui nha, ví dụ omg 3 cùng hãng, mà ở Mỹ giá đắc hơn VN, kể cả hàng xách tay

ở xứ Đài Loan, họ xài tpcn thay thuốc luôn.
Mang chữ thực phẩm nghĩa là có thể sử dụng hằng ngày và không có tác dụng phụ.

Bên cty mình qua hẳn Xưởng Đài Loan, xem nó sản xuất, chỗ nó nuôi cấy, mới mua về cho nhân viên sử dụng

WENBIE

Reaction score
4
huynhnam1988 said:
có cty cho thì tốt quá rồi bác:chaymau:

mình thấy khẩu phần ăn hằng ngày k đủ chất nên phải bổ sung thêm đó bác. cái multivitamin one a day e thấy bọn nhóc bên nước ngoài tầm 20t đã uống rồi. cơ bản e nghĩ k ai ăn đủ hết.:adore:

nếu bác muốn mau lên và mau khỏe vs hồi phục thì chơi tpbs. còn k thì cứ ăn uống đủ chất vào. như e k có thời gian thì lấy tpbs bù lại.:adore:

bác trâu vậy mà toàn lấy mấy hình chục năm trước đi post e nhìn hài vài =)). ai k biết mới bị bác xí gạt là bác mới tập =))):gach:

mình có người nhà xách về nên k biết. nhưng vitamin ở VN giả nhiều lắm. bác nên mua chỗ nào uy tín. mắc xíu cũng dc mà thật vẫn hơn:beauty:

thấy mấy bác kia mua của kirkland gì đó cũng được. liều khoảng 1000mg 1 ngày là ok :byebye:
Làm gì có, mình cũng mới tập từ lúc giảm cân đấy
Tập thì có ghi lại như nhật ký chứ đâu phải tập chục năm rồi như b nói

huynhnam1988

Reaction score
0
NGolo.Kante said:
mình k biết bà dì bạn uống tpbs như thế nào của hãng nào. chứ mình có ng nhà bên US uống TPBS của US, hiện nay 74t bên đó vẫn đi làm bình thường và còn minh mẫn chơi thêm đầu tư dạng như chứng khoán, và còn chơi dùm cho hơn cả 2-3 chục người. tpbs thì mình né của "vờ nờ" ra.