Hỏi về tay xbox one s

Waffen-SS v4.0

Reaction score
0
ventus4eva said:
máy mình laptop có sẵn bluetooth, sau khi trải nghiệm chơi tay xbox one S ko dây tầm 3 tháng thì thấy có mấy vấn đề:
Ưu:
- Dẹp đám dây nhợ lặng nhằng, caí này là điểm cộng lớn vì em xài laptop đặt trên cái bàn học nhỏ trên giường, vừa nằm vừa chơi nên dính sẵn một đống dây rồi khá khó chịu (dây sạc, dây chuột, dây tai nghe), bỏ đi dc cái dây tay cầm là quá ngon
- Độ trễ thấp, thấm chí em chơi mấy game bắn súng luôn ko cảm nhận dc đột trễ luôn
Nhược:
- Connect qua bluetooth lâu lâu bị ngu, nhấn giữ nút trên tay rồi mà mở máy dò bluetooth hoài éo thấy, phải tắt luôn rồi connect lại :sweat:
- Thỉnh thoảng bị disconnect giữa chừng mặc dù pin đầy
- Rung ko phê như khi cắm dây
- Nhược điểm lớn nhất mà mới phát hiện gần đây là mỗi lúc tay cầm rung thì khiến game bị stutering, nhẹ hay nặng tùy game, nãy mới chơi thử Hades thì mỗi khi gồng cây spear thì rung mạnh => stutering tung chảo, cắm dây vào bình thường. Máy mình là ROG Scar 2 có bluetooth 5.0 cũng đâu cùi lắm đâu nhỉ :stick:
mấy cái nhược trên ko biết do máy, do windows hay ai chơi qua bluetooth cũng bị nhỉ, mời các bác cho ý kiến :stick: có cách nào khắc phục ko nhỉ :adore: chứ bữa em chơi lớn mua đồ sạc với 4 viên eneloop hơn 1tr mà h chả lẽ quay lại chơi dây thì phí tiền đầu tư quá :sosad:
đang xài gl503vm, có bị mấy cái như fen nói đâu
, hay do con 5.0

ventus4eva

Reaction score
0
Ahura said:
mấy cái hay bị dis với stuttering mình ko bị
chắc do mình dùng máy bàn cục bờ lu tút rời

rung yếu là do pin yếu thôi
thử dùng eleloop pro xem
như sét toi luôn :gach:
đang dùng eneloop pro luôn mà bác :gach:
chơi mấy game kiểu lâu lâu mới rung thì ko thành vấn đề, mà hôm qua mới mua Hades có mấy đoạn xả skill liên tục nó rung sml ~ 3s làm game nó stuttering nhìn muốn mù mẹ mắt :gach:
à nhớ hồi chơi rise of tomb raider lâu lâu bị lỗi hài vl, nó rung phát làm game giật phát mấy giây, giật xong cái tay cầm bị lỗi vẫn rung liên tù tì như sếch toy, phải tháo pin ra gắn lại mới hết :gach:

nãy lên search thử cái wireless receiver chính chủ của microsoft nghe bảo ngon hơn nhiều so với bluetooth mà thấy giá hơn 800k thôi dẹp mẹ luôn :stick:

Trungnghia2009_2

Reaction score
0
Xài ít thì dùng pin duracell aa loại ultra đó, chứ mua pin xạc tốn tiền, mình mua 2 vỉ loại 4 viên, hơn 1 năm trời giờ mới chuyển sang cặp thứ 3.

KIA_Vi_dep_trai

Reaction score
0
Gau_Bo said:
Tay xbox one S đâu cần receiver, nó xài bluetooth được mà :D
Mua cái usb bluetooth Orico 2 cặp pin sạc Xiaomi về xài bét nhè :D
Mình có con DS4 rồi đang định mua thêm OneS này. Ko biết 1 cái usb dùng chung 2 tay đc ko nhỉ

GAMING-AMD

Reaction score
0
ventus4eva said:
đang dùng eneloop pro luôn mà bác :gach:
chơi mấy game kiểu lâu lâu mới rung thì ko thành vấn đề, mà hôm qua mới mua Hades có mấy đoạn xả skill liên tục nó rung sml ~ 3s làm game nó stuttering nhìn muốn mù mẹ mắt :gach:
à nhớ hồi chơi rise of tomb raider lâu lâu bị lỗi hài vl, nó rung phát làm game giật phát mấy giây, giật xong cái tay cầm bị lỗi vẫn rung liên tù tì như sếch toy, phải tháo pin ra gắn lại mới hết :gach:

nãy lên search thử cái wireless receiver chính chủ của microsoft nghe bảo ngon hơn nhiều so với bluetooth mà thấy giá hơn 800k thôi dẹp mẹ luôn :stick:
Mình xài cặp camelion 2700mah cũng bị như bác,lâu lâu nó rung như bị đơ mãi,tắt nút xbox rồi bật lại mới hết rung liên tục.
KIA_Vi_dep_trai said:
Mình có con DS4 rồi đang định mua thêm OneS này. Ko biết 1 cái usb dùng chung 2 tay đc ko nhỉ
Ko đc bác nhé,phải loại cạc bluetooth 5,0 trở lên.

frozenboy

Reaction score
1
thấy các bác mua pin chát quá, đang dùng bộ

thấy chơi tẹt rung tốt, receiver thì bluetooth, mỗi cái khi sạc pin xong thì phải pair lại chứ thấy ngon bổ rẻ, Bình thường khoảng 2 tuần chơi thì cắm dây lại sạc qua đêm là xong, chả nghĩ ngợi j. Chả bị lag hay delay khi rung như các bác.

Có cái nhà 3 4 device bluetooth thì lúc chơi phát tiếng qua loa bluetooth nó delay với lag sound còn tay thì vô tư

fatherboard

Reaction score
0
em hỏi ké chút. tay có dây loại nào ngon ạ. em chơi pc đang dùng con logi f710, mà lâu lâu nó kiểu bị disconnect ấy. Nên e tìm loại có dây cho khỏi lăn tăn phần kết nối.

Dogtor

Reaction score
0
frozenboy said:
thấy các bác mua pin chát quá, đang dùng bộ

thấy chơi tẹt rung tốt, receiver thì bluetooth, mỗi cái khi sạc pin xong thì phải pair lại chứ thấy ngon bổ rẻ, Bình thường khoảng 2 tuần chơi thì cắm dây lại sạc qua đêm là xong, chả nghĩ ngợi j. Chả bị lag hay delay khi rung như các bác.
Có cái nhà 3 4 device bluetooth thì lúc chơi phát tiếng qua loa bluetooth nó delay với lag sound còn tay thì vô tư
cái này là play&charge kit của microsoft hả bác? giá cả ngon ko ta? mình dùng đống pin sạc với cái cục sạc tàu cơ mà thấy đôi khi đang chơi mà bị báo gần hết pin phải thay phiền quá

btw, ai dùng xbox one thì dùng cái này https://github.com/NiyaShy/XB1Contro...ator_1.3.1.zip
theo dõi lượng pin của xbox trên thanh taskbar, sắp hết pin nó hú còi báo trc, còn khi ingame ko thấy đc thì bật cái game bar bằng nút Xbox cũng có hiện lượng pin luôn, cơ mà mình dùng cái indicator kia thì nó báo bằng chuông nên tiện hơn, đỡ phải thấp thỏm lo cạn pin :D

ps: ai chán tay xbox one thì hú e, đang muốn mua 1 cái nữa hoặc 1 ds4 để stack với gấu và gia đình :((

okmen

Reaction score
0
Mình dùng chung aa duracell khá trâu , mua 1 vỉ 4+2

ventus4eva

Reaction score
0
Waffen-SS v4.0 said:
đang xài gl503vm, có bị mấy cái như fen nói đâu
, hay do con 5.0
chắc do bluetooth bác ạ :gach:
em search mấy ngày thì đa phần bọn nc ngoài kêu do connect bluetooth ko ổn định dc như khi connect qua wireless adapter, với lại chơi qua bluetooth thì ko có tính năng Impulse trigger (có ai biết cái feature này như nào ko :chaymau:)
https://www.reddit.com/r/gaming/comm...r_on_pc_games/

còn một cái nữa ko biết có ai để ý ko: tay xbox one s mặc định có vài tính năng thực hiện dc luôn mà ko cần chuột:
- Giữ nút Xbox Menu: chuyển app tương tự Alt Tab
- Giữ nút Xbox Left stick lên hoặc xuống: chỉnh nhanh volume của windows
- Giữ nút Xbox RT (game bản quyền steam): chụp screenshot
- Giữ nút xbox right stick: di chuyển chuột

khi mình cắm dây thì có thể giữ nút Xbox rồi giữ luôn mấy phím còn lại, vs đè left stick lên để tăng liên tục volume luôn nhưng khi qua bluetooth thì ko đè nút dc, bác nào thử xong coi có bị giống em ko rep em phát :gach: