WinterRain19th

Reaction score
0
Như tít ạ. Máy em.lúc mua về ram chỉ là 640/ 833 nên chỉ đa nhiêm dc một hai ưng dụng như wed vs fb là hết . Thỉnh thoảng tn đến còn giật nữa chứ.:sosad: Máy các thím giờ ra sao. Còn nhiều ram trống không. Ai có thủ thuật gì để nâng thêm ram giúp em với:adore:

ronthekid

Reaction score
0
Root máy và cài ROM custom đi bạn, RAM free sẽ nhiều hơn. Với lại S3 kernel custom có những script sẽ giúp chạy multi task tốt, tự free RAM

WinterRain19th

Reaction score
0
Root máy lỡ có vấn đề về bảo hành thì sao thím. Vs lại root vs cài rom có khó với nguy hiểm ko ợ:sosad:

le_tam25801

Reaction score
0
Root thoải mái. Mình mua về liền Root liền luôn. Khi cần bảo hành thì up rom gốc. Root thôi chứ up rom khác làm gì. Mình chỉ root rồi xoá các app thừa thôi. Root đơn giản lắm

chandubumin

Reaction score
0
vct0703 said:
chắc ko đc đâu pác ơi
cứ root đi
root xong cần bảo hành ta lại unroot, sợ gì :shame:

rom cook bác lên tinhte ý, vào box Galaxy S3 chơi rom của thím Mod Harrypham hoặc CM :sogood:

WinterRain19th

Reaction score
0
Thank mấy thím. Chắc mai em cũng root thôi. Mà hỏi cái máy của các thím giờ raam thế nào đa nhiệm ngon ko ợ?

male92

Reaction score
0
chandubumin said:
cứ root đi
root xong cần bảo hành ta lại unroot, sợ gì :shame:

rom cook bác lên tinhte ý, vào box Galaxy S3 chơi rom của thím Mod Harrypham hoặc CM :sogood:
ủa unroot được à bác, mới xài android tính root mà sợ mất bảo hành nên chưa dám, bác cho em xin cái hướng dẫn unroot với :beauty:

khiconmtv

Reaction score
1
root thì counter nó đếm, khi nào đem bảo hành thì cài lại stock rom và Triagle Away cho nó reset counter =0 thì đố ông nào biết máy đã root
đang xài Siyah kernel, RAM free dao động quanh 200-250MB

superSS ver.1

Reaction score
0
Bạn root máy rồi xóa bớt app thừa là đc :), ram mình khoảng 480 - 550Mb :byebye: