Hỏi về ps now trên laptop

ventus4eva

Reaction score
0
icewolf162 said:
Hình như acc phải vùng US thì mới chơi Now được, nhưng mình cũng vướng khúc add thẻ credit, nghe nói acc US nó không chịu thẻ VN nên không cách nào qua được để đăng ký dùng thử 7 ngày, bác chủ hướng dẫn giúp mọi người cái với.:beauty:
em mới search thấy trên reddit có thằng bảo tạo account PSN US xong mua wallet gift card nạp vào là subscript được, nên thử ko nhỉ :chaymau:

nevilsay

Reaction score
0
Khuyên mấy bố tậu cái ps4 2nd 4 5 củ mà chơi cho sướng, ham hố cái ps now đc gì, chơi ko giật nhưng chất lượng sao đọ lại đc

kratosbinhcs

Reaction score
0
nevilsay said:
Khuyên mấy bố tậu cái ps4 2nd 4 5 củ mà chơi cho sướng, ham hố cái ps now đc gì, chơi ko giật nhưng chất lượng sao đọ lại đc
Mỗi người có cái nhưu cầu riêng, các bác ấy chỉ cần thuê mấy game độc quyền ps4 thôi, tầm 2 3 tháng là chơi xong hết các thể loại Bloodborne GOW, the last of us v.v... , chứ mua cả cái ps4 mất cả đống tiền, cồng kềnh, mà sắp ra ps5 rồi, ps4 mất giá nữa.

Game streaming giờ là xu thế rồi, vì sự tiện lợi. Game digital thay thế dần đĩa game vì tiện lợi, vì mỗi lần đổi game phải thay đĩa, thanh toán quẹt thẻ thay dần cho tiền mặt. Tầm 3,4 năm nữa internet ổn định là streaming game sẽ phát triển tốt đấy

Marl_

Reaction score
1
nevilsay said:
Mình chỉ có nhu cầu chơi GOW thôi, nếu thuê thì bỏ có mấy đồng 1 tháng là xong mẹ rồi. Mua máy phí tiền:sweat:

chuotchaxauxi

Reaction score
0
Marl_ said:
Mình chỉ có nhu cầu chơi GOW thôi, nếu thuê thì bỏ có mấy đồng 1 tháng là xong mẹ rồi. Mua máy phí tiền:sweat:
đồng dâm đây rồi chứ đâu

icewolf162

Reaction score
0
Mình thì có ps4 pro rồi, mình muốn test 7 ngày để chơi game ninja gaiden, không hiểu sao lại ko có bản phát hành lại cho ps4

masterwizard

Reaction score
0
ventus4eva said:
em mới search thấy trên reddit có thằng bảo tạo account PSN US xong mua wallet gift card nạp vào là subscript được, nên thử ko nhỉ :chaymau:
Đúng rồi đó bác, em cũng làm như vậy, nhưng nhớ sau khi subscribe xong là phải vào gmail check nhận quà nó mới kích hoạt cho mình chơi nhé.
Em sẽ hướng dẫn đơn giản cho các bác thế này, những thứ cần để chơi psnow là:
1, pc or laptop, ko cần cấu hình mạnh, laptop em i3 ram 2gb chạy ok
2, tay cầm ps3 or ps4 và dây sạc usb, ko cần cài đặt gì cả, cắm thẳng là nó nhận.
3, 1 thẻ psn tối thiểu 10$, psnow chỉ hỗ trợ chơi trial free nếu bác có mastercard, visa các kiểu của mỹ, xài của vn nó ko nhận, mua rất đơn giản lên mạng đầy cỡ 250K.
Có cả 3 rồi thì ta tiến hành cài đặt.
1, download app ps now cho pc trên mạng
2, cài đặt app và đăng ký 1 tk psn, nhớ để hệ us
3, nạp thẻ psn của các bác vào, bác nào dư $ có thể chọn gói 3,6 tháng hoặc 1 năm tùy sở thích
4, vào app ấn vào 1 game bất kỳ, chọn get started, rồi chọn gói ps now mà các bác muốn mua, sau đó kích subscribe, chọn đồng ý mua gói là xong
5, mua xong vào gmail check xác nhận quà của sony.
6, quay lại app, thấy biểu tượng ở game từ get started thành start là ok rồi.

Chơi trên psnow độ phân giải chỉ 720p thôi nhưng hiệu ứng các kiểu vẫn tốt, khung hình ổn định, mình chơi bloodborne và p5 chất lượng đồ họa chả khác gì xem bọn nó chơi ps4 youtube là mấy, nói chung chấp nhận được. tiếc là psnow mua về để chơi bloodborne và dark soul 3 thì dark soul 3 lại ko có :sosad:, cơ mà kho game của nó cũng nhiều lắm, các bác check list game tham khảo trước khi mua xem có hợp ko nhé

icewolf162

Reaction score
0
Dark Soul 3 pc có việt hóa rồi ak, bác tải bản pc về chơi cho đã

kevinmart

Reaction score
0
masterwizard said:
Đúng rồi đó bác, em cũng làm như vậy, nhưng nhớ sau khi subscribe xong là phải vào gmail check nhận quà nó mới kích hoạt cho mình chơi nhé.
Em sẽ hướng dẫn đơn giản cho các bác thế này, những thứ cần để chơi psnow là:
1, pc or laptop, ko cần cấu hình mạnh, laptop em i3 ram 2gb chạy ok
2, tay cầm ps3 or ps4 và dây sạc usb, ko cần cài đặt gì cả, cắm thẳng là nó nhận.
3, 1 thẻ psn tối thiểu 10$, psnow chỉ hỗ trợ chơi trial free nếu bác có mastercard, visa các kiểu của mỹ, xài của vn nó ko nhận, mua rất đơn giản lên mạng đầy cỡ 250K.
Có cả 3 rồi thì ta tiến hành cài đặt.
1, download app ps now cho pc trên mạng
2, cài đặt app và đăng ký 1 tk psn, nhớ để hệ us
3, nạp thẻ psn của các bác vào, bác nào dư $ có thể chọn gói 3,6 tháng hoặc 1 năm tùy sở thích
4, vào app ấn vào 1 game bất kỳ, chọn get started, rồi chọn gói ps now mà các bác muốn mua, sau đó kích subscribe, chọn đồng ý mua gói là xong
5, mua xong vào gmail check xác nhận quà của sony.
6, quay lại app, thấy biểu tượng ở game từ get started thành start là ok rồi.

Chơi trên psnow độ phân giải chỉ 720p thôi nhưng hiệu ứng các kiểu vẫn tốt, khung hình ổn định, mình chơi bloodborne và p5 chất lượng đồ họa chả khác gì xem bọn nó chơi ps4 youtube là mấy, nói chung chấp nhận được. tiếc là psnow mua về để chơi bloodborne và dark soul 3 thì dark soul 3 lại ko có :sosad:, cơ mà kho game của nó cũng nhiều lắm, các bác check list game tham khảo trước khi mua xem có hợp ko nhé
có tay cầm mới chơi dc ak

masterwizard

Reaction score
0
kevinmart said:
có tay cầm mới chơi dc ak
Bắt buộc phải có nhé bác, ko là ko vào dc game đâu.
Hic, chơi buổi tối lag vãi:stick:, chả bù trưa chạy vù vù, cái này các bác nhớ chú ý mạng mẽo nhé, thử dùng dây lan xem cải thiện được ko, mình dùng wifi chơi buổi tối ko ổn

icewolf162 said:
Dark Soul 3 pc có việt hóa rồi ak, bác tải bản pc về chơi cho đã
Mình ko có pc bác à, dùng mỗi lap thôi, chơi game có switch rồi, tính ra ko muốn chơi dark soul 3 nhưng sau khi thử con dark soul trên switch thấy rất hay, chơi xong rồi muốn chơi tiếp bản 3 nhưng nó ko có nên mới tìm đến sony, xong cái bloodborne với dark soul 3 thôi là đủ, tiếc là ps now ko có.