Hỏi về nhiệt độ của VGA 1080ti !!!

dorianphong

Reaction score
0
Anh em cho mình hỏi chút kinh nghiệm về nhiệt độ khi sử dụng card vga 1080ti,
lúc mình không chơi game nhiet độ dao động 40 độ,khi mình chơi mấy game max setting thi ảnh như ở dưới dao động 75 độ,case mình bé nên mình phải bỏ kính ra và để quạt chay vào pc cho mát máy.
Ae tư vấn giúp mình làm cách nao để vga có thể giảm nhiêt độ đc không? cám ơn anh em
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

dorianphong

Reaction score
0
Mình chơi PUBG nhiệt độ tầm 75-77 đô,chơi far cry 5 và assassin origin cũng vậy,để màn hình 120 hz

buoncuoiwaa

Reaction score
0
Đang dùng 1 em tương tự , nói chung e này hơi nóng nhưng bác set fan tăng lên chút thì mát rượi ngay , chấp nhận hơi ồn chút nhưng ko tới mức khó chịu đâu
mà ko chỉ nhiệt trên cpu đâu , dàn vrm em này temp nóng khủng khiếp luôn, bác chạy fulload rồi đo temp mặt lưng đảm bảo chiên trứng được luôn. M phải mod tản nhiệt mặt lưng thì sờ vào thấy mát hơn hẳn

cdm2007

Reaction score
0
Gaming thì fải nóng, muốn mát lạnh cỡ nào ? :gach:
Temp đó bt roài

dorianphong

Reaction score
0
cdm2007 said:
Gaming thì fải nóng, muốn mát lạnh cỡ nào ? :gach:
Temp đó bt roài
Cám ơn bạn đã tư vấn,yên tâm hơn phần nào hihi

dorianphong

Reaction score
0
buoncuoiwaa said:
Đang dùng 1 em tương tự , nói chung e này hơi nóng nhưng bác set fan tăng lên chút thì mát rượi ngay , chấp nhận hơi ồn chút nhưng ko tới mức khó chịu đâu
mà ko chỉ nhiệt trên cpu đâu , dàn vrm em này temp nóng khủng khiếp luôn, bác chạy fulload rồi đo temp mặt lưng đảm bảo chiên trứng được luôn. M phải mod tản nhiệt mặt lưng thì sờ vào thấy mát hơn hẳn

làm thế nào để chay fulload? mình cũng chưa thử bao giờ? hỏi xem có cách nào hạ nhiệt độ xuông 1 vài độ hay không hihi!
Vì nhà mình có con nhỏ,choi game toàn bỏ vỏ case ra,nhờ tụi nó nghịch nó ném vào hỏng quạt,hỏng các thứ, đang tính giải pháp treo tường! Bạn làm tản nước cho vga ah?
set fan tăng lên kiểu gì dạy mình với!

momonsama

Reaction score
0
lắp tản nước nhé, khoảng 5x độ mát cả gpu + vram luôn :D

buoncuoiwaa

Reaction score
0
dorianphong said:
làm thế nào để chay fulload? mình cũng chưa thử bao giờ? hỏi xem có cách nào hạ nhiệt độ xuông 1 vài độ hay không hihi!
Vì nhà mình có con nhỏ,choi game toàn bỏ vỏ case ra,nhờ tụi nó nghịch nó ném vào hỏng quạt,hỏng các thứ, đang tính giải pháp treo tường! Bạn làm tản nước cho vga ah?
set fan tăng lên kiểu gì dạy mình với!
Ko phải lắp nước, m chỉ set tăng tốc độ fan bằng phần mềm msi afterburner thôi. Bác nhìn các mốc như trên hình dễ chỉnh mà. Còn mấy cái tản trên lưng kia là m mod để làm mát cho khu vực mặt lưng vga nó đa phần nhiệt của dàn vrm hắt xuống. m đo thử có điểm cao nhất ở chân mấy con vrm max 85 độ luôn. Nhưng mod cái tản kia vào temp mát hơn hẳn
thêm hình nhiệt game csgo , game nawgj hơn như ACO cũng chỉ hơn tầm 3 độ thôi

nvidiano1

Reaction score
0
hihi thấy topic như vậy lại muốn khoe tản AIO quá...5x-6x độ nè...

dorianphong

Reaction score
0
momonsama said:
lắp tản nước nhé, khoảng 5x độ mát cả gpu vram luôn :D
Liệu lắp tản nước nó có mát như vậy không bro? Nếu thế mình lắp luôn hjhj