neo.kunkka

Reaction score
0
Chào các bác, tình hình vợ em mang về 1 máy lọc nước Nhãn Nuskin, thấy qc là công nghệ Mẽo gì đó với đèn Catot lạnh .... bên ngoài nhãn ghi là [Máy lọc nước tinh khiết] Lắp ráp xong như hướng dẫn, chạy nước thải xong, đèn báo xanh thì em bắt đầu thu nước để thử.

Điều đáng bàn là em dùng nước máy của nhà máy nước Hà Nội số 2 - Gia Lâm, em tò mò thử với thiết bị đo độ tinh khiết của nước - TDS. Bình thường nước máy thường là nước cứng, TDS nó khoảng 200-250 (em đo là 231) vì sao em nói nước cứng, vì đun trong bình 1 thời gian có cặn canxi, mà cái đầu vòi sen sau 1 năm dùng núm vào núm cao su có nhũ đá luôn

neo.kunkka

Reaction score
0
Em thử với chai nước tinh khiết bán thì nó là TDS là 25, nước sau đun từ vòi ~ 135. Nước qua máy Nuskin thật bất ngờ là nó y nguyên như nước vặn từ vòi, dù đúng quy trình và đèn báo xanh - có thể uống trực tiếp. Theo khuyến cáo thì chỉ nên uống nước có TDS ~100 quay về. Trong khi ngoài bì máy ghi là máy lọc nước tinh khiết, có nghĩa là nước thu đc phải có rất ít chất hòa tan, nhưng nước ra đầu ghi uống trực tiếp thì vẫn có hàm lượng chất hòa tan cao vượt mức uống vậy. Các trang nói về sp thì toàn của hãng hoặc các mẹ tự nâng bi. Ko có kết quả thử nghiệm mang tính khoa học chút. Các bác có kinh nghiệm chỉ em vài đường, chẳng nhẽ nó lừa người dùng? Hãng lại bảo chất lượng nước giữ nguyên khoáng, ko thể dùng máy kiểm tra TDS để kiểm tra, thế nghi máy lọc nước tinh khiết làm gì? Cái tôi cần là nước tinh khiết chứ đâu cần Ca 2+ hay Mg 2+ ????

P/s sản phẩm ko hề rẻ, mức bán ~ 16tr, hình thức là "bán hàng theo mạng"

ndh0710

Reaction score
0
Máy của bạn gồm bao nhiêu lõi lọc và bạn đo TDS bằng thiết bị gì nhỉ

Gửi từ cái alô an đờ roi bằng vozFApp

bakjen95

Reaction score
0
neo.kunkka said:
Chào các bác, tình hình vợ em mang về 1 máy lọc nước Nhãn Nuskin, thấy qc là công nghệ Mẽo gì đó với đèn Catot lạnh .... bên ngoài nhãn ghi là [Máy lọc nước tinh khiết] Lắp ráp xong như hướng dẫn, chạy nước thải xong, đèn báo xanh thì em bắt đầu thu nước để thử.

Điều đáng bàn là em dùng nước máy của nhà máy nước Hà Nội số 2 - Gia Lâm, em tò mò thử với thiết bị đo độ tinh khiết của nước - TDS. Bình thường nước máy thường là nước cứng, TDS nó khoảng 200-250 (em đo là 231) vì sao em nói nước cứng, vì đun trong bình 1 thời gian có cặn canxi, mà cái đầu vòi sen sau 1 năm dùng núm vào núm cao su có nhũ đá luôn
Nhà em cũng đang dùng con nuskin này. Hóng thêm thông tin của bác.

yuami.601

Reaction score
1
Giờ toàn ghi công nghệ Nhật, Mỹ để lừa người tiêu dùng. Khi mua hàng bạn nên tìm xem thương hiệu đó xuất xứ từ nước nào hơn là nghe bọn bán hàng quảng cáo.

quynhnt

Reaction score
0
Có xèng xài bọn AOsmith khỏi nghĩ, chất lượng nước đầu ra của nó ổn định. Mình vẫn đang hài lòng với Mi water purifier 2 400G, giá rẻ quản lý bằng app hiện đại

Gửi từ Xiaomi MI 5 bằng vozFApp