hanhgiavosong

Reaction score
0
Như tít ạ, Cách đây mấy hôm em có xúc con Macbook Air tại Nam Á.
Giờ mới thấy cái phốt bán hàng ref ngày trước.:surrender:
Các bác cho em hỏi là có cách nào để phân biệt hàng Ref và hàng Brand New không ạ?
Em có chat với bọn apple support, chúng nó chỉ bảo là chỉ check được là tình trạng bảo hành mới, nhưng không nói được là Ref hay Brand new:sosad:

"So all Mac’s come with one year limited warranty from when it was first purchased. If it was purchased before, it wouldn’t have a full warranty. That would be the only we are able to tell. You can check your warranty status at any point by visiting"
That would be if it’s purchased from the website, but typically with resellers they it doesn’t include the full warranty. Again, the only we are even able to tell if it’s refurbished or not is through the warranty. We have no way of knowing for sure or not. That would be up to the reseller to tell you.
Có bác nào biết cách nào check chỉ em với.
PS: Em check Warranty trên trang chủ vẫn là bảo hành 12 tháng, kích hoạt ngày em mua ạ

Em định vác ra TTBH Apple check nhưng mà T7, CN, T2 bên đó nghỉ lễ mất ạ:sweat:

theghostofyou

Reaction score
0
hanhgiavosong said:
Như tít ạ, Cách đây mấy hôm em có xúc con Macbook Air tại Nam Á.
Giờ mới thấy cái phốt bán hàng ref ngày trước.:surrender:
Các bác cho em hỏi là có cách nào để phân biệt hàng Ref và hàng Brand New không ạ?
Em có chat với bọn apple support, chúng nó chỉ bảo là chỉ check được là tình trạng bảo hành mới, nhưng không nói được là Ref hay Brand new:sosad:

Có bác nào biết cách nào check chỉ em với.
PS: Em check Warranty trên trang chủ vẫn là bảo hành 12 tháng, kích hoạt ngày em mua ạ

Em định vác ra TTBH Apple check nhưng mà T7, CN, T2 bên đó nghỉ lễ mất ạ:sweat:
check như thế rồi thì cứ yên tâm mà dùng đi bác :D Yên tâm hơn nữa thì mua cái apple care