flambage40278

Reaction score
0
Tình hình là em vừa mới đi đổi bảo hành con WD Blue 1TB hôm thứ 2. Sau 2 ngày vật lộn cài win và update lên win 10 1709 lên cái ổ mới thì em mở Crystal Disk lên thì báo Current Pending Sector Count ( lỗi giống cái ổ đầu tiên dính), mở Hard Disk Sentinal lên thì health còn 99%, lỗi cũng báo giống Crystal Disk. Em có sử dụng WD Lifeguard Diagnostic để fix thì báo lỗi "Unable to fix bad sector". Giờ em nên giữ lại xài tiếp ổ này hay là nên đổi bảo hành lại ? Em sợ vừa đổi bảo hành rồi giờ đem lên bảo hành ko đc đổi nữa :sweat:

comxi

Reaction score
1
1 là đi bảo hành tiếp
2 là bỏ luôn ổ đó, đi mua ổ khác

flambage40278

Reaction score
0
comxi said:
1 là đi bảo hành tiếp
2 là bỏ luôn ổ đó, đi mua ổ khác
Em mới bảo hành ổ hồi T2, giờ đi bảo hành nữa nó có đổi tiếp ko bác ?

duymanh09

Reaction score
0
flambage40278 said:
Em mới bảo hành ổ hồi T2, giờ đi bảo hành nữa nó có đổi tiếp ko bác ?
cái này chắc do bạn ko kiểm tra kỹ trước khi nhận ổ rồi, hoặc cũng có khả năng bị bad từ nhiều phía khác nữa, có thể là từ nguồn của máy, vận chuyển, vv...

dangkhoa27187

Reaction score
1
flambage40278 said:
Tình hình là em vừa mới đi đổi bảo hành con WD Blue 1TB hôm thứ 2. Sau 2 ngày vật lộn cài win và update lên win 10 1709 lên cái ổ mới thì em mở Crystal Disk lên thì báo Current Pending Sector Count ( lỗi giống cái ổ đầu tiên dính), mở Hard Disk Sentinal lên thì health còn 99%, lỗi cũng báo giống Crystal Disk. Em có sử dụng WD Lifeguard Diagnostic để fix thì báo lỗi "Unable to fix bad sector". Giờ em nên giữ lại xài tiếp ổ này hay là nên đổi bảo hành lại ? Em sợ vừa đổi bảo hành rồi giờ đem lên bảo hành ko đc đổi nữa :sweat:
Mới gửi bảo hành con black 1tb được đổi con mới cứng 0h sử dụng, chắc ổ của bạn là bên nhận chưa kiểm tra kĩ thôi, gửi bảo hành tiếp là đc.
Gặp mình mình còn chửi sml ấy chứ :">

flambage40278

Reaction score
0
dangkhoa27187 said:
Mới gửi bảo hành con black 1tb được đổi con mới cứng 0h sử dụng, chắc ổ của bạn là bên nhận chưa kiểm tra kĩ thôi, gửi bảo hành tiếp là đc.
Gặp mình mình còn chửi sml ấy chứ :">
Em chỉ sợ là mới gửi bảo hành, bên đó mới trả con mới mà em lên bảo hành tiếp nữa nó lại chửi nữa :sweat:

dangkhoa27187

Reaction score
1
flambage40278 said:
Em chỉ sợ là mới gửi bảo hành, bên đó mới trả con mới mà em lên bảo hành tiếp nữa nó lại chửi nữa :sweat:
Đổi con mới hay cũ mình ko biết, nhưng check có lỗi là nó sai nhé, thời hạn bảo hành vẫn còn thì nó vẫn phải bảo hành bình thường, còn mình làm rơi vỡ hay gì đó nó từ chối bảo hành thì ko nói :gach:

nguyenthanhtrong

Reaction score
0
sợ nhất là ttbh WD :v tbt ổ refurbished , mặc dù tới bh là đổi lập tức