Overheat

Reaction score
0
Nhà mình đang dùng con karofi 8 lõi cũng được gần 2 năm (~21 tháng).
Lõi 1 thì tb khoảng 4,5 tháng thay 1 lần, lõi 2 với 3 thì mới thay được 2 lần. Lần đầu là khoảng 9 tháng, lúc đó cái lõi số 3 chỉ hơi bám cặn vàng nhưng đến lần thứ 2 mở ra thay thì cái lõi đen xì
, mà đen ko chắc có phải do cặn bẩn hay ko mà như kiểu do dính than đá từ lõi số 2 vậy á.
Mình lo là mua phải lõi số 2 đểu hoặc do để lâu ko thay lõi 2 nên than đá bên trong bị nát vụn rồi hòa vào nước đi vào lõi số 3, mấy cái lõi 123 lúc đó là mua trực tiếp từ cửa hàng mình mua cái máy lọc nước.
Bây giờ thì đang lo ko biết lõi RO có bị ảnh hưởng gì ko vì lõi 3 bị vậy chắc cũng có ít bẩn đi vào lõi RO.
Hóng các bác vào giải thích cái vụ trên với cho mình hỏi là khi nào thì biết nên thay lõi RO, vì dùng cũng gần được 2 năm rồi mà lõi RO thấy bảo nên thay định kì mỗi 2 năm.https://412980

locnuocro

Reaction score
0
Cũng còn tùy vào nguồn nước đầu vào. Đối với máy lọc nước RO gia đình, Màng RO mới 2 năm thì chắc có lẽ cũng chưa cần. Như bác nói nếu màng RO bẩn thì sẽ gây hiện tượng tắc màng, còn chất lượng nước vẫn ok (đối với màng RO xịn). Bác để ý quan sát xem nước đầu ra có ít đi không, nước thải nhiều không rồi hãy quyết định thay màng.