Reaction score
0
hỏa táng giờ bao lâu thì xong :chaymau:, khi hỏa táng có hỏa táng luôn cái hàn ko:chaymau:, tới lúc thành tro thì biết cái nào là cốt mà hốt mấy thím :stick:

nick2020

Reaction score
0
chờ khoản 3 - 4h gì đó
đội trong lò thiêu làm từ a - z, thím chỉ ngồi chờ nó đem tro cốt ra cho thôi

Dnidi

Reaction score
0
hỏa táng luôn cái hàn, sau khi hỏa tán xong thì chỉ còn mấy mẫu xương lớn thôi, còn gỗ hay mấy cái đi theo đều chay hết mà.

ArterNis

Reaction score
5
Thực ra chỉ hốt 1 ít tro cốt thôi chứ ko hốt hết.

Đợt gia đình HT cho ông ngoại thì 8h sáng đến tầm 4h chiều mới lấy hũ cốt đc. Do thiêu thì chỉ cần khoảng 2h là xong. Nhưng còn để nguội nữa.

Nhắc lại nhớ đến ngoại :sosad: Ko ai chống đc thời gian

kuchiro

Reaction score
0
bai tru te nan xa hoi said:
hỏa táng giờ bao lâu thì xong :chaymau:, khi hỏa táng có hỏa táng luôn cái hàn ko:chaymau:, tới lúc thành tro thì biết cái nào là cốt mà hốt mấy thím :stick:
ở VNam mình thì chủ yếu là hỏa táng lưu cốt chứ ko hỏa thành tro đâu. hàn vs đồ đi theo cháy hết sau ng ta lấy cốt ra xếp vào tiểu cho mình, chờ khoảng 3 tiếng gì đó là xong.

PGC

Reaction score
0
Dự hsau chết cũng hỏa táng đây :sweat::sweat:

Sent from Meizu M6 Note using vozFApp

success.dt

Reaction score
0
Ngày xưa em trai mình mất và gia đình cũng đưa sang Văn Điển để hoả táng. Họ mở hòm ra để lấy những vật dụng bằng kim loại như đinh lớn, điện thoại..v..v sau đó họ đưa cả quan tài vào trong lò rồi bấm nút đốt. Chờ khoảng 2h thì thiêu xong, chờ thêm gần 1h để thổi cho xương nguội và sàng xẩy bằng máy để lấy xương rồi cho xương vào tiểu + phủ tấm vải đỏ lên trên và đưa cho người nhà Chi phí Từ A-Z là 10 triệu (thông qua 2 cò hic hic) Thời gian chờ 2.5h

Gửi từ NaNa bằng vozFApp

choiboypro

Reaction score
0
Cho cả quan tài vào lò thiêu rồi đốt. Mấy cái gỗ vải... Cháy ra tro bị thổi đi hết còn mỗi xương trắng thôi.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

Josephmaihuy

Reaction score
0
Vậy cải táng thì sao các thím nhỉ? :pudency: Tía mình chôn trg nghĩa trang 15 năm rồi nhưng thấy xung quanh bẩn thỉu, bê bối quá. Giờ tính cải táng ổng lại để gđ dễ thăm viếng :stick: Ko biết thủ tục ntn :sosad:

Sent using vozFApp