/*

Hỏi về freesnyc của màn LG 32gk850f 2k 144hz

Discussion in 'Đồ họa máy tính' started by bamby_1602, Nov 9, 2018.

1. bamby_1602

bamby_1602 New Member

Hi các bác, chả là em mới lụm con LG 32gk850f, freesync dpg 2k 144hz, theo review thì còn này OC lên đc 165hz. Em có 2 vấn đề muốn hỏi như sau:
    1. Em mò cả tuần mà ko biết cách OC lên 165hz, lên youtube cũng ko tìm ra. Vậy bác nào đã dùng qua cho em tham khảo cách OC.
    2. Hiện em đang dùng Vega 64 để chạy con màn này. Cơ mà sao khi em bật chế độ freesnyc thì tần số quét nó tụt xuống còn có 100hz, ko cách nào chỉnh lên được. Em chưa dùng qua freesync nên ko rành, nhờ các bác thông não giúp.
    Thks các bác nhiều!

2. CruzWalker

CruzWalker New Member

Ko rành về Freesync nhưng đoán mò là cái màn hình với cấu hình máy nó sync đồng bộ lại mức 100fps/hz để đảm bảo toàn bộ suốt qas trình gaming luôn ổn định, đại loai là ổn định 100 để k cam nhận dc độ drop fps mỗi khi tới cảnh nặng. Và thực tế thì mắt người chỉ quét dc 60hz thôi, để 100hz nhằm tạo cảm giác smooth khi trải nghiệm và thẩm du cấu hình.

Chứ thề, chơi ở 100fps với 200fps ko khác nhau tí nào. À mà có sự thật là mắt người thoải mái nhất ở khoảng 24~30fps nhé, chính xác là 24fps, tuy có chậm hình thật nhưng mắt k phải OC để theo.

3. zboy2106

zboy2106 New Member

- Freesync là công nghệ giúp đồng bộ tốc độ dựng hình của AMD GPU và tần số quét của màn hình, nhằm triệt tiêu hiện tượng giật, xé hình (Hiện tượng thường gặp với VSync truyền thống).
    - Muốn biết giữa 60, 144, 200fps có khác nhau hay không thì đặt 2 màn hình cạnh nhau, cùng chơi 1 tựa game có tốc độ cao, thường là FPS (CSGO, DOOM, Wolfenstein,...) sẽ thấy sự khác biệt. Ko phải tự dưng game thủ chuyên nghiệp hoặc những người muốn try-hard, go-pro CSGO đều tìm đến monitor 144Hz. Frame per second càng cao <=> Frame time (Khoảng thời gian hiển thị 1 khung hình) càng thấp => chuyển động mượt mà hơn, tăng khả năng tương tác, phản ứng với tình huống trong game.

4. TomlucasVer1

TomlucasVer1 New Member

Bác phải dùng vga hỗ trợ freesync rồi bật nó lên r vào menu của màn oc lên là dc ạ. E dùng gsync cũng tương tự vậy

5. bamby_1602

bamby_1602 New Member

Em dùng con vega 64 mà bác, đương nhiên hỗ trợ freesnyc rồi, nhưng mà bật freesnyc thì tần số quét còn có 100hz à ko cách nào lên đc

6. ryajautb

ryajautb New Member

Lúc tắt freesync thì được bao nhiêu hả bác?
    Con này em tắt freesync là được 144hz như thường mà. Nếu bật lên mà bị lỗi thế thì có khả năng driver.
    Bác chạy thử không dùng freesync xem thế nào. Rồi vào game bật cả freesync support bật cả freesync ở màn hình thì thế nào?

comments powered by Disqus

Share This Page