rinkitori90

Reaction score
0
ip v4 ở các vùng có cố định ko mấy bác vd e ở khu hai bà trưng mạng viettel thì ip là (11.270.255.255) thì liệu quanh các quận đấy có cùng đầu số 11 ko hay random :pudency: có cách nào xác định ip của các vùng số bắt đầu là gì ko :byebye:

HanDO

Reaction score
0
rinkitori90 said:
ip v4 ở các vùng có cố định ko mấy bác vd e ở khu hai bà trưng mạng viettel thì ip là (11.270.255.255) thì liệu quanh các quận đấy có cùng đầu số 11 ko hay random :pudency: có cách nào xác định ip của các vùng số bắt đầu là gì ko :byebye:
Có đó thím, người ta gọi đó là range IP, thím tìm hiểu nhé ^^

rinkitori90

Reaction score
0
HanDO said:
thks bác, bác có thể cho e keyword để tìm được không, e cần tìm ip range của các quận nội thành mà seach không ra, :sosad:

Clone_Someone

Reaction score
0
HanDO said:
Có cái cục cứt, IP do con bras cấp, mà con bras không phải thuộc 1 chi nhánh mà nằm rải rác khắp nơi. Hơn nữa ISP họ mua range IP thường khai báo chung chung là HNI hoặc HCM, hiếm khi đúng tỉnh. Không tin mấy bố ở tỉnh vào mấy trang check IP như whatismyip.com iplocation.net xem nó ra tỉnh nào?

KamiTori

Reaction score
0
cái này chuẩn nè... đang xài Viettel Sài Gòn mà IP location bay tận Hà Nội :surrender::surrender::surrender:
Clone_Someone said:
Có cái cục cứt, IP do con bras cấp, mà con bras không phải thuộc 1 chi nhánh mà nằm rải rác khắp nơi. Hơn nữa ISP họ mua range IP thường khai báo chung chung là HNI hoặc HCM, hiếm khi đúng tỉnh. Không tin mấy bố ở tỉnh vào mấy trang check IP như whatismyip.com iplocation.net xem nó ra tỉnh nào?

PhanNgocLong123

Reaction score
0
Clone_Someone said:
Mình ko chuyên mạng nên có thể sai, nhưng nếu vùng rộng như quốc gia thì đúng.
Nhưng có 1 câu hỏi, hồi xưa mình có sài 1 tool block truy cập, nó sẽ block 1 dãi ip của user mình muốn blog. Nếu cấp ngẫu nhiên như thím nói thì sao phần mềm nó block chính xác đc. còn IP router thì toàn IP động.
Còn muốn search chính xác location thím có thể sài trang này
https://ipinfo.io/

AnhTuan89QN

Reaction score
0
PhanNgocLong123 said:
Mình ko chuyên mạng nên có thể sai, nhưng nếu vùng rộng như quốc gia thì đúng.
Nhưng có 1 câu hỏi, hồi xưa mình có sài 1 tool block truy cập, nó sẽ block 1 dãi ip của user mình muốn blog. Nếu cấp ngẫu nhiên như thím nói thì sao phần mềm nó block chính xác đc. còn IP router thì toàn IP động.
Còn muốn search chính xác location thím có thể sài trang này
https://ipinfo.io/
Thì nó block mỗi cái dải Ip đấy thôi may là cái user đấy nó chưa reset modern hoặc reset rồi nhưng vẫn nằm trong dải IP đấy nên mới bị block thôi. Mình xài Viettel mỗi khi mất điện thì nhảy liên tục từ 115-116-117 đây