love_love_u

Reaction score
0
Các bác cho em hỏi là em có cái máy bàn đang dùng Main Giga H87 D3H ko thấy hỗ trợ lắp ssd Nvme. Em thấy trên mạng có rao bán bộ chuyển Nvme sang PCIe. Em ko biết main của em lắp bộ chuyển đó và lắp vào khe PCIe 4x thì có nhận ổ để dùng đc ko? Các bác tư vấn giúp e. Thanks

https://www.gigabyte.com/vn/Motherboard/GA-H87-D3H-rev-1x#

duo8

Member
Reaction score
1
love_love_u said:
Các bác cho em hỏi là em có cái máy bàn đang dùng Main Giga H87 D3H ko thấy hỗ trợ lắp ssd Nvme. Em thấy trên mạng có rao bán bộ chuyển Nvme sang PCIe. Em ko biết main của em lắp bộ chuyển đó và lắp vào khe PCIe 4x thì có nhận ổ để dùng đc ko? Các bác tư vấn giúp e. Thanks
https://www.gigabyte.com/vn/Motherboard/GA-H87-D3H-rev-1x#
Dùng được nhưng muốn boot từ ổ đó thì phải mod bios.

zombiehp

Reaction score
0
Main này thì dùng SSD cắm chân sata thôi. Tốc độ cũng ngon rồi. Ham hố gì Nvme khi không hỗ trợ rồi phải mod thêm lằng nhằng mà vẫn có khả năng phát sinh lỗi. Gây bực mình khi dùng. Ổ cứng chuẩn m2 hay Nvme dùng thì nhỏ gọn thôi. Chơi đồ ITX, case bé cần tiết kiệm không gian thì dùng chứ case to nhét vài cái SSD 2.5" cũng không ảnh hưởng gì.
Vả lại m2 hay nvme không dùng tản nhiệt nóng vc ra. Tuy không chết nhưng khi dùng cũng không yên tâm
Mình khuyên chân thành :)

longltt

Reaction score
1
mình dùng nvme toàn 38 độ - 42 độ mà tốc độ boot nhanh vãi đạn. cực kỳ hài lòng

vu_noname

Reaction score
0
zombiehp said:
Main này thì dùng SSD cắm chân sata thôi. Tốc độ cũng ngon rồi. Ham hố gì Nvme khi không hỗ trợ rồi phải mod thêm lằng nhằng mà vẫn có khả năng phát sinh lỗi. Gây bực mình khi dùng. Ổ cứng chuẩn m2 hay Nvme dùng thì nhỏ gọn thôi. Chơi đồ ITX, case bé cần tiết kiệm không gian thì dùng chứ case to nhét vài cái SSD 2.5" cũng không ảnh hưởng gì.
Vả lại m2 hay nvme không dùng tản nhiệt nóng vc ra. Tuy không chết nhưng khi dùng cũng không yên tâm
Mình khuyên chân thành :)
Nhưng mà nhìn review tốc độ của bọn NVMe thì vẫn hám vãi :D

K46CM

Reaction score
1
vu_noname said:
Nhưng mà nhìn review tốc độ của bọn NVMe thì vẫn hám vãi :D
Em đang xài đây. Kết luận là nếu không dùng làm việc chuyên nghiệp thì mua nvme phí vcc
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

HuyRongDen

Reaction score
1
K46CM said:
Em đang xài đây. Kết luận là nếu không dùng làm việc chuyên nghiệp thì mua nvme phí vcc
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Confirm, chơi game load nhanh hơn chả bao nhiêu hết, ưu điểm là gọn thôi.

ryajautb

Reaction score
35
xài sata3 thường thôi, nvme ko nhanh hơn đâu, đã xài và thấy vậy