Hỏi về cấu hình máy chạy phần mềm NX

lpthanh

Reaction score
0
Last Updated 27-04-2018 at 09:10
Hi anh em,

Hiện tại mình đang có nhu cầu ráp 1 bộ máy để chạy mượt các phần mềm của siemens (NX12 - NX mach 3 - Solid Edge ST10 v.v).

Mình kham khảo trên mạng mà không thấy có cấu hình nào cả. Nên nhờ ae định hướng cho mình 1 bộ.

Kinh phí giao động tầm 40-60tr

Thanks & Best Regards,

Last Updated 16-04-2018 at 17:27
Hi anh em,

Hiện tại mình đang có nhu cầu ráp 1 bộ máy để chạy mượt các phần mềm của siemens (NX12 - NX mach 3 - Solid Edge ST10 v.v).

Mình kham khảo trên mạng mà không thấy có cấu hình nào cả. Nên nhờ ae định hướng cho mình 1 bộ.

Kinh phí giao động tầm 40-60tr

Thanks & Best Regards,

Hi anh em,

Thanks & Best Regards,

BaoChuong

Reaction score
1
Mình có tham khảo cấu hình thì có vẻ dòng này quan trọng nhất : True Color (32-bit) or 16 million colors (24-bit)

Vậy điều quan trọng nhất là chọn VGA và màn hình nào phù hợp với tiêu chí này. Chờ cao thủ vào chọn linh kiện vậy.

lpthanh

Reaction score
0
BaoChuong said:
Mình có tham khảo cấu hình thì có vẻ dòng này quan trọng nhất : True Color (32-bit) or 16 million colors (24-bit)

Vậy điều quan trọng nhất là chọn VGA và màn hình nào phù hợp với tiêu chí này. Chờ cao thủ vào chọn linh kiện vậy.
Mình đang phân vân giữa máy ráp và máy workstation. Chờ cao thủ vào tư vấn vậy :D

lpthanh

Reaction score
0
up lên, mình vừa chọn workstation. Nhưng mình cũng muốn nhờ các cao thủ hỗ trợ xem nếu ráp thì nó ngon hơn là mua workstation không :D

lpthanh

Reaction score
0
Robert Le said:
bác công ty nào, để em build cấu hình cho
Bác ib mình mail để mình send thông tin qua. nếu HCM thì càng tốt nha bác :D

rett

Member
Reaction score
0
bác làm cái quái gì mà bỏ lắm tiền thế để dựng máy chạy NX.:sweat::sweat::sweat::sweat:.Toàn đại gia ko à,em thấy hoang quá.

okaybn

Reaction score
0
rett said:
bác làm cái quái gì mà bỏ lắm tiền thế để dựng máy chạy NX.:sweat::sweat::sweat::sweat:.Toàn đại gia ko à,em thấy hoang quá.
NX mà cấu hình không đủ, chạy chậm lắm. Lag nòi luôn.