heosua0204

Reaction score
0
Nhà mình đang xài nguồn CM 460W EX , không biết còn thởi hạn bảo hảnh ko vì xem tem của LP nó đè lên tem của CM ở khoảng năm rồi , nên ko biết mua năm nào nhưng mình chắc chắn là từ 2010 trở đi vì nắm đó mình vừa lên dàn máy xong vài tháng mới đổi nguồn . Nhưng sáng nay dở chứng rồi , máy đang chạy thì tắt cái bụp , ko rest máy , CPU vẫn chạy , chuột , phím mất điện .

Mình thử test là tháo card sound ra thì chạy đc khoảng nữa tiếng thì tắt , tháo thêm VGA thì chạy nãy h 1 tiếng rồi vẫn bình thường , temp CPU tầm 40-50 nên chắc ko phải do CPU rùi

Mình nghĩ chắc do người sụt wat , ko đủ tải nữa , mình định mua nguồn mới , nhưng ko biết cái nguồn của mình có được bảo hành ko , nếu mình muôn các thêm tiền để mua CM 475 EX2 thì có được ko vì mình đang có việc phải dùng máy , nếu đem con này đi bảo hành cũng phải tầm 1 2 tuần có khi 1 tháng thì ko ổn , mà dù bảo hành xong cũng ko biết dùng để làm gì vì đã có nguồn mới . Nên post lên đây hỏi xem có cách giải quyết nào ok hơn ko :pudency:

_Cuối cùng là đem ra An Phú bảo hành có nhanh hơn ko hay mình phải qua LP , mình ở trong Nam có phải chờ hàng gửi ra HN để bảo hành ko :adore:

kidgoku147

Reaction score
0
nguồn đó hình như bh 2 năm bây h chắc hết hạn rồi

heosua0204

Reaction score
0
còn bảo hành bạn ah , mua từ hồi tháng 6/2011 , hồi chiều có lên An Phú bảo hành , họ đưa cho mình cái nguồn khác , nhưng mình thấy thì đã qua sửa chữa rùi , mang về cắm vô chạy đc 4 5 tiếng thấy ok , mình tắt đem ra đi dây lại cho gọn và lắp case lại thì bật ko lên , thử máy khác cũng vậy hix , h phải xài nguồn Arrow 500W tạm đợi t2 mới mang ra lại :(

Không biết mình có được bù tiền mua cái mới 100% ko chứ nhận hàng bảo hành kiểu này xài vẫn thấy bất an quá :(

xuantho7744

Reaction score
0
heosua0204 said:
còn bảo hành bạn ah , mua từ hồi tháng 6/2011 , hồi chiều có lên An Phú bảo hành , họ đưa cho mình cái nguồn khác , nhưng mình thấy thì đã qua sửa chữa rùi , mang về cắm vô chạy đc 4 5 tiếng thấy ok , mình tắt đem ra đi dây lại cho gọn và lắp case lại thì bật ko lên , thử máy khác cũng vậy hix , h phải xài nguồn Arrow 500W tạm đợi t2 mới mang ra lại :(

Không biết mình có được bù tiền mua cái mới 100% ko chứ nhận hàng bảo hành kiểu này xài vẫn thấy bất an quá :(
Mà hình như An Phú BH là thay nguồn mới 100% cho bạn mà.

o0oThienSuo0o

Reaction score
0
Trước có cái CM EX 460W thỉnh thoảng dở chứng cắm điện nó không có điện cấp vào Main (đèn Main k sáng). Về sau thay con nguồn khác thì hết bệnh