Hỏi vấn đề về tay cầm PS4

F1songngu

Reaction score
0
Tay cầm của em khi dùng ở chế độ bluetooth, thì không nhận nút mặc dù đã báo Connected, khi cắm dây vào thì lại dùng bình thường. (Không dùng DS4Windows vì một số game đã hỗ trợ tay cầm PS4)
Có bác nào bị như em không ạ? Giúp em với, em không muốn dùng DS4Windows với game đã hộ trợ sẵn tay cầm PS4 lắm. Ví dụ như The Witcher 3, nếu dùng thẳng không qua DS4Windows nó có thể thay đổi đèn lightbar.
Em cảm ơn ạ

theend0203

Reaction score
0
Vấn đề của bác là gì? Muốn chơi bằng bluetooth mấy game đó hả. Chế độ bluetooth trên pc chỉ có thể dùng qua ds4windows hoặc inputmapper, vào game còn phải set tay cầm xbox nữa.
Gửi từ Sony G8142 bằng vozFApp

F1songngu

Reaction score
0
theend0203 said:
Vấn đề của bác là gì? Muốn chơi bằng bluetooth mấy game đó hả. Chế độ bluetooth trên pc chỉ có thể dùng qua ds4windows hoặc inputmapper, vào game còn phải set tay cầm xbox nữa.

Gửi từ Sony G8142 bằng vozFApp
Sao em tìm hiểu thấy họ vẫn dùng được Bluetooh không cần DS4Windows được mà ta :sosad:
Chứ dùng Bluetooth mà phải bật DS4Windows thì vào game nó hiện nút Xbox khó chịu lắm

bopvuco

Reaction score
0
F1songngu said:
Sao em tìm hiểu thấy họ vẫn dùng được Bluetooh không cần DS4Windows được mà ta :sosad:
Chứ dùng Bluetooth mà phải bật DS4Windows thì vào game nó hiện nút Xbox khó chịu lắm
mình dùng ds4 bluetooth khi chơi DS3 và Nioh mà ko cần dùng ds4window hay inputmaper thì vẫn chơi bình thường dc, nhưng ko có rung thôi

p.s : hiện tại ngoài việc đợi ms hoặc sony hổ trợ chính thức trên win 10 ra thì mình thấy vẫn nên dùng ds4window or inputmapper

toshiba2076

Reaction score
0
bác xài tay cầm ds4 thì nó chỉ support đến thế thôi, không thì chịu khó bỏ thêm chút tiền mua tay xbox 360 wired 2nd ấy, chơi game bao phê