[Hỏi] Tỏ tình mà gái bảo vẫn làm bạn nhé? Các thým sẽ làm gì

hijklmnow

Reaction score
0
Các thím đừng bảo em nhầm box, vì em lập thớt này một phần là tâm sự thôi, phần nhiều là để anh em chia sẻ chung chung cả chuyện của các thým (nếu có) thôi, nên nghĩ là để ngoài này

Sau khi học cùng nhau 2 lớp tín chỉ, hơi thân thân qua yh, fb hơn 1năm rồi.
Em nt mục đích chỉ là để gái biết tc của mình. Gái nhắn tin lại như thế này :sosad:
tn1: "bọn mình vẫn có thể làm bạn chứ : )"
tn2: "Thực ra t cũng không biết sao c lại nhắn tin với t nữa : ">. c sẽ là 1 ny rất tốt, biết q tâm, vd như những lúc tớ có chuyện hay cần gì đó thì cậu lúc nào cũng xuất hiện như kiểu ông tiên ý: )) t quý cậu nhưung tình cảm ấy chưa đủ để là ny : ) c hieu ý t không : p"

:canny:
Các thým đã/nếu rơi vào tình huống giống em, thì đã/sẽ giải quyết thế nào :pudency:

Update 1 sau 5 năm
hijklmnow said:
Thời gian thấm thoắt thoi đưa, em và gái vẫn làm bạn, vẫn thi thoảng hỏi thăm, nói chuyện, lắng nghe tâm sự của gái. Gái có gấu rồi chia tay, em cũng ngồi động viên. Một ngày, tặng hoa gái, gái thờ ơ, em lấy can đảm quên gái đi. Rồi em cũng có gấu, nhưng luôn cảm thấy rằng mình ko thể quên được gái. Vẫn nói chuyện với gái, vẫn lắng nghe tâm sự từ xa, vì em làm việc không cùng thành phố với gái. Sau em chia tay.

Một ngày đẹp trời, gái đi công tác gần nơi em làm. Em đến đón gái đi chơi, nắm tay nói hết tình cảm 5 năm qua. Câu trả lời vẫn là, không, chỉ làm bạn.
Mới đó mà ngày tỏ tình thất bại lần 2 đã trôi qua hơn 1 năm. Gái vẫn độc thân, em vẫn độc thân. Nói chuyện ít hơn, nhưng em vẫn luôn chỉ có 1 mục tiêu là chuẩn bị cho lần tỏ tình thứ 3.

Thấy khó quá các thím ạ. Nhưng nếu từ bỏ, em sẽ hối tiếc cả đời mất.
Update 2, sau 7 năm
hijklmnow said:
Năm ngoái (2017), sau những đêm dài suy nghĩ về những chuyện đã qua, giác ngộ rằng chuyện này sẽ không thể có kết quả gì được nữa. Cả hai bây giờ đã ở xa nhau cả ngàn cây số. Em qua làm dầu khi ở Malay. Cô ấy vẫn ở Hà Nội. Độc thân. Thi thoảng nói chuyện dăm ba câu.
Em quyết định dừng lại. Gửi tặng cô ấy một bó hoa hồng trắng giấu tên nhưng là lời chia tay mối tình đơn phương quá dài này. Và từ đó không nói chuyện với nhau nữa.
Rồi em cũng mở lòng, gặp gỡ người con gái bây giờ là người yêu em. Người cho em cảm giác và ý nghĩa của việc yêu và được yêu.

Đến một ngày cách đây vài tháng, cô ấy quá cảnh ở thành phố em làm việc sau một chuyến du lịch, hẹn em cà phê sau giờ làm.
Ngồi cũng lâu, mới nhắc lại chuyện bó hoa, về thông điệp chia tay mối tình đơn phương 7 năm.
- vậy là cậu đoán ra tớ là người gửi à
- Chỉ có cậu mới tặng hoa mà không để lại tên thôi. Tớ cũng thắc mắc về ý nghĩa tấm thiệp nhưng không dám hỏi, vì nghĩ cậu có lý do nào đó nên mới im lặng. Có thể cậu ghét tớ vì điều gì đó. Nhưng chuyện đó giờ không quan trọng nữa, cậu có người yêu rồi mà đúng không.
<... đến lúc gần về>
- Nếu tớ không ở đây, cậu có quá cảnh ở thành phố này không?
- Không.
Cũng mất hơn 1 tháng, tâm trạng em mới trở lại bình thường sau cuộc gặp đó. Cô ấy vẫn độc thân, vẫn làm những điều cô ấy thích, vẫn trăn trở về một tình yêu ngôn tình khi sắp 30 tuổi.

Đến hôm nay, thấy ảnh cô ấy bên người yêu mới. Trong lòng thấy vui cho cô ấy, nhưng buồn buồn xa xăm. Chẳng phải giờ đây, cả 2 người đã có hạnh phúc của riêng mình sao.
Nhớ đến topic "Nếu một ngày chúng mình chẳng cưới nhau" của thím Vũ Ngọc Anh, tâm trạng khó tả.
Tâm sự không biết tỏ cùng ai, lại lên đây tâm sự. Khép lại mối tình đơn phương đã quá dài này.

"Anh sẽ không nói với em về những lời hẹn ước
Anh sẽ về liệu em có đợi anh
Trong giấc mơ, em vẫn mặc áo màu xanh
Đón anh về với bông hồng cắt ngắn"
Mosso said:
Gà ghê , í nó là cứ theo đuổi típ đi . Nhưng nhẹ nhàng thôi , kiểu người này k thể tới tấp , cứ từ từ ru em nó . Cứ quan tâm và lo lắng tiếp nếu thực sự thích. Còn quen vui thì ct gấp
nanhtrang said:
nếu thật sự tình cảm đủ lớn thì đã có câu trả lời rồi, còn nếu hỏi được câu nên làm gì tiếp theo thì có tc cm gì đâu, chỉ là thấy kiểu vui vui, định quen không được thì thôi...
đúng là tc chưa đủ lớn, vụ việc này cũng là do một sự cố mà không tránh được thôi thým ạ :pudency: Cơ mà đứa nào bảo em tình cảm kiểu vui vui em đấm phát chết luôn :canny:

kakeri said:
nhầm box là 1,tạch là 2,nó bảo là bạn,ý là nó không thích,lượn cho nước nó trong,còn không thì bợ mông chờ ngày đổ vỏ
kenshiro said:
Eden Hazard said:
sời,em thik nó 3 năm cấp 3 mà nó bảo chưa muốn yêu rồi em nt,1 là yêu,2 là không gì cả đây này.
xuanbinh4ever said:
có lẽ bạn cần 1 cú đẩy ^^ làm việc gì đó thật shock thật lãng mạng thì có thể sẽ khác đó
tintinzo_oz said:
Nhỏ đó nói dzị còn được chứ nó saygucbai luôn thì khổ. Thôi đừng bận tâm đến em nó nữa, có thể ẻm đang có kép khác hơn thím rùi. Khi nèo ẻm có tâm sự buồn thì tự khắc lôi thím ra tâm sự thôi, khi đó thực hiện kế sách luôn...!:go:
tintinkaka said:
1. Tỏ tình bằng tin nhắn ,tạch là chắc dù e nó có yêu đi chẳng nữa, mất mặt nam nhi quá :eek:ps:
2. Tình cảm chưa tới thì tỏ tình làm gì?
3. Nếu bác còn muốn tiếp thì cứ nhắn hôm qua a đùa 1 tý, rồi cứ làm bạn mà tìm kiếm thời cơ.
Ps: nhầm box nhá :D
ku con said:
Theo tình thình chạy, trốn tình tình theo. Thym cứ thế mà làm. Với bác bạn gái cứ phải ngó lơ mới được. Đừng săn đón quá. Mềnh toàn gái nó theo nên ứ biết tỏ tình thế nào :gach: :gach:
lavangroi said:
dm dẹp đi, vớ vẩn, tiên tọt lol gì ở đây, mình thì nt với tâm trạng rất là tâm trạng mà nó nt lại thì toàn :)) với :p như kiểu chả có tý cảm xúc gì, chả qua là nó cũng có tý tế nhị thì nó nói thế cho chủ thớt ko bị phũ quá, chứ nó đéo thích gì chủ thớt đâu,bọn con gái hãm lol lắm, có khi cái thằng vừa xấu vừa bẩn nó lai yêu.

đi tìm đứa khác thôi:chaymau: