quocturtle

Reaction score
0
Như tít
Bác nào xài rồi cho mình hỏi 2 câu sau:

1. Có mởi nhiều tab Words và Excel cùng lúc được không? Cái này mình cực kỳ quan tâm vì hầu hết Android hay iOS đều phán như thánh rằng multitask chứ thực ra là multiapps. Chỉ mởi được 1 file Word, ko mở được cùng lúc 2,3 files Words. Rất khó khăn để copy paste

2. Khả năng sử dụng lện copy paste giữa các file Words Excel trên DeX Station thế nà.

3. Bonus thêm là chạy hiện tại thấy có mượt ko

:sweat: đang tính mua NOte vì DeX mà còn băn khoăn quá :adore: :adore:

laplace

Reaction score
1
trên đt tôi vẫn mở cùng lúc nhiều file word, excel bình thường, sao ông ko mở dc à? copy paste ngon luôn

quocturtle

Reaction score
0
laplace said:
trên đt tôi vẫn mở cùng lúc nhiều file word, excel bình thường, sao ông ko mở dc à? copy paste ngon luôn
Xin thưa là không
Mình ko biết là bác có hiểu ý mình nêu trên ko

Bác có 2 files Excel (file Workbook chứ ko phải Sheet). Trên Android và iOS hiện tại theo như 1 con dt Xiaomi cùi bắp Note 3 và Air 2 của mình là không thể mở đồng thời 2 files được.

Mở cái này thì cái kia phải tắt đi. Còn nếu bác làm được thì vui lòng chỉ giúp. Cảm ơn bác nhiều luôn

Tại sao mình quan tâm cái này, vì mình đang phân vân Note 8 có DeX Station và ko biết trong giao diện Android tùy biến mới này của nó thì có đồng thời mở được nhiều file Excels và Words cùng lúc không. Nhiều đây là >2 Workbooks và >2 files Word đồng thời để tiện việc copy paste

slbadguy

Reaction score
0
quocturtle said:
Xin thưa là không
Mình ko biết là bác có hiểu ý mình nêu trên ko

Bác có 2 files Excel (file Workbook chứ ko phải Sheet). Trên Android và iOS hiện tại theo như 1 con dt Xiaomi cùi bắp Note 3 và Air 2 của mình là không thể mở đồng thời 2 files được.

Mở cái này thì cái kia phải tắt đi. Còn nếu bác làm được thì vui lòng chỉ giúp. Cảm ơn bác nhiều luôn

Tại sao mình quan tâm cái này, vì mình đang phân vân Note 8 có DeX Station và ko biết trong giao diện Android tùy biến mới này của nó thì có đồng thời mở được nhiều file Excels và Words cùng lúc không. Nhiều đây là >2 Workbooks và >2 files Word đồng thời để tiện việc copy paste
Clone ứng dụng excel ra thêm rồi mở thêm thôi, tương tự như cách dùng 2 account facebook trên 1 điện thoại. Mình chưa thử nhưng khả năng là được vì nguyên tắc đơn giản mà

benpham

Reaction score
0
Cái này là ứng dụng có hỗ trợ hay không thôi.
Nếu bạn xài office của microsoft thì có nha.
Tuy nhiên tốt nhất nên trải nghiệm ở mấy cái thông tin samsung experience cho chính xác

quocturtle

Reaction score
0
Bich_Nu said:
https://www.youtube.com/watch?v=B85u...e_gdata_player
Chắc đại loại là vậy.

Sent from my :"> using vozForums
Thank you bác. Cái này khá giống với ý mình.
Túm lại trên Android vẫn chưa làm được vụ này, vẫn phải sử dụng Apps bên thứ 3.

benpham said:
Cái này là ứng dụng có hỗ trợ hay không thôi.
Nếu bạn xài office của microsoft thì có nha.
Tuy nhiên tốt nhất nên trải nghiệm ở mấy cái thông tin samsung experience cho chính xác
hix, đã ghé qua ở PV mà chưa thấy nó cho trải nghiệm DeX