[Hỏi] Nước uống trong nhà ở SG

LapTrinhGame

Reaction score
0
@Nezko mình dùng lọc nước RO có TDS khoảng 8-11 và uống khá là ngon gần như Aquafina (có TDS~2-3)

1. Nano Silver thì 5 năm thay vẫn đc, còn chắc hơn thì 3 năm thay.

2. Lõi ORP Alkaline thì làm nước dở hơn lờ lợ hơn (nên tháo ra và nước đó kô chắc là tốt, bác cứ Google tìm hiểu về nước tính kiềm sẽ ra báo NYTimes,... các nguồn đều chê)

3. Khoáng đá kô cần thiết lắm. Cái cần thiết là 3 lõi lọc thô 1,2,3 + lõi RO + lõi T33 GAC, ngay cả ở Mỹ thường dùng 5 lõi này.

4. Bác cần sự chắc chắn thêm thì gắn thêm Lõi tia cực tím diệt khuẩn cỡ 700-800k chính hãng, sau khoảng 1 năm bóng nó sẽ chết, lúc đó chỉ cần thay bóng phillips cực tím vào là okie.

5. Nói chung gắn càng nhiều lõi thì uống càng dở hơn và tốn tiền nhiều hơn (các hãng thích điều này)

Last edited by a moderator:

160cm

Reaction score
0
Nhà mình toàn nấu sôi để nguội rồi uống ko biết có sạch hơn nước 25k/bình ko ?

Nezko

Reaction score
0
LapTrinhGame said:
@Nezko mình dùng lọc nước RO có TDS khoảng 8-11 và uống khá là ngon gần như Aquafina (có TDS~2-3)

1. Nano Silver thì 5 năm thay vẫn đc, còn chắc hơn thì 3 năm thay.

2. Lõi ORP Alkaline thì làm nước dở hơn lờ lợ hơn (nên tháo ra và nước đó kô chắc là tốt, bác cứ Google tìm hiểu về nước tính kiềm sẽ ra báo NYTimes,... các nguồn đều chê)

3. Khoáng đá kô cần thiết lắm. Cái cần thiết là 3 lõi lọc thô 1,2,3 lõi RO lõi T33 GAC, ngay cả ở Mỹ thường dùng 5 lõi này.

4. Bác cần sự chắc chắn thêm thì gắn thêm Lõi tia cực tím diệt khuẩn cỡ 700-800k chính hãng, sau khoảng 1 năm bóng nó sẽ chết, lúc đó chỉ cần thay bóng phillips cực tím vào là okie.

5. Nói chung gắn càng nhiều lõi thì uống càng dở hơn và tốn tiền nhiều hơn (các hãng thích điều này)
Mình lấy ít lõi hơn thì kêu thằng bán giảm giá đc ko thím :adore:

Lucioles

Reaction score
0
Nezko said:
Mình lấy ít lõi hơn thì kêu thằng bán giảm giá đc ko thím :adore:
Có loại ít lõi mà thím. Ko thì mày mò tí tự lắp thích lõi nào lắp cái nấy :stick: thường thì 1 sediment, 1 than, 1 R.O với 1 T33, bơm 24w đèn cực tím philips là ngon lành.

Lucioles

Reaction score
0
Còn mấy cái bù khoáng thím mua mấy chai lavie về nấu ăn thử xem hợp không hẵn mua lắp thêm. Em thấy nó không cần thiết lắm

evolution.ix

Reaction score
0
Nezko said:
Cơ mà ko biết 8 lõi đủ tiêu chuẩn uống đc chưa, vì theo giấy xét nghiệm của hãng cung cấp thì là của máy có dùng thêm hồng ngoại nữa :sweat::sweat::sweat:

Thím nào mang nước 8 lõi đi test rồi thì confirm giúp mình với nhé :sweat:
cái này đo hồi nào vậy thím ;d, đừng nói đang mùa sông Đà socola chứ :gach:

jaedong

Reaction score
0
Nước sài gòn ngọt hơn chán nước hà nội, nhất là nước khu quận 7 phú mỹ hưng. Nước hà nội uống lờ lợ, đầy mùi kim loại kinh đéo tả, lọc cũng không hết, mà là nước trung tâm chứ đéo phải vùng ven. Nói chung là núi này núi nọ thôi còn không yên tâm thì làm thêm cái bình lọc cho sang.

Mr Duongan

Reaction score
0
Uống thoải mái đi mai fen, nước sạch từ nhà máy nước Chợ lớn cung cấp đây :beauty:

Nezko

Reaction score
0
Mr Duongan said:
Uống thoải mái đi mai fen, nước sạch từ nhà máy nước Chợ lớn cung cấp đây :beauty:
Nhà thím lọc trong bao lâu mà nhìn ghê người thế :sosad::sosad::sosad:

Lucioles said:
Có loại ít lõi mà thím. Ko thì mày mò tí tự lắp thích lõi nào lắp cái nấy :stick: thường thì 1 sediment, 1 than, 1 R.O với 1 T33, bơm 24w đèn cực tím philips là ngon lành.
Lõi nào ko dùng thì mình tháo ra, rồi lắp đèn cực tím vào chỗ trống đó đc ko thím :pudency:

Lucioles

Reaction score
0
Nezko said:
Lõi nào ko dùng thì mình tháo ra, rồi lắp đèn cực tím vào chỗ trống đó đc ko thím :pudency:
Thế thì nó lại phí đi, với cả thím lắp vậy bọn hãng nó ko chịu bảo hành đâu :beauty: