training

Reaction score
0
Chào các bác, hiện mình đang làm phòng net và có vài con xeon 1231v3 bị tình trạng quá nhiệt (hàng sài 4 năm rồi :nosebleed:), mình đã thay thế, swap, và sử dụng các loại fan từ khoản 300 400k nhưng vãn bị hiện tượng trên (80 90c) ở màn hình BIOS, mình đoán có thể giải quyết bằng cách delid nên tìm nơi mua full bộ, tool delid + keo dán + keo tản nhiệt, nhưng toàn thấy phải ship nước ngoài, có bác nào biết chỗ mua có thể order uy tín tại Việt Nam có thể chỉ chỗ giúp mình với :adore:, cảm ơn các bác

training

Reaction score
0
ss3000 said:
Thiếu gì? Mua nước ngoài thì sao chứ? Có mối sắt với thép chứ có cái quái gì đâu mà sợ hỏng? Có điều mua có sẵn giá chát, lấy hàng QT lâu nhưng rẻ hơn nhiều.
cảm ơn b nhiều nhé, do không có duyên order hàng nn về, lần nào cũng trục trặc nên ngại, như link b đưa là tool delid thôi đúng ko, còn keo tản nhiệt và keo dán nữa, trong trường hợp của mình sài cho vài con thì xài loại nào vừa đủ tốt và kinh tế, b rành vụ này thì tư vấn giúp mình nhé :sogood:

tiachop22

Reaction score
1
training said:
Chào các bác, hiện mình đang làm phòng net và có vài con xeon 1231v3 bị tình trạng quá nhiệt (hàng sài 4 năm rồi :chaymau:), mình đã thay thế, swap, và sử dụng các loại fan từ khoản 300 400k nhưng vãn bị hiện tượng trên (80 90c) ở màn hình BIOS, mình đoán có thể giải quyết bằng cách delid nên tìm nơi mua full bộ, tool delid keo dán keo tản nhiệt, nhưng toàn thấy phải ship nước ngoài, có bác nào biết chỗ mua có thể order uy tín tại Việt Nam có thể chỉ chỗ giúp mình với :adore:, cảm ơn các bác
Thím ở đâu, nếu ở Đồng Nai Biên Hòa thì ghé qua mình, tool có sẵn.

ss3000

Reaction score
1
training said:
cảm ơn b nhiều nhé, do không có duyên order hàng nn về, lần nào cũng trục trặc nên ngại, như link b đưa là tool delid thôi đúng ko, còn keo tản nhiệt và keo dán nữa, trong trường hợp của mình sài cho vài con thì xài loại nào vừa đủ tốt và kinh tế, b rành vụ này thì tư vấn giúp mình nhé :sogood:
Cái link mình đưa thì tool hầu như dành cho 115x. nó dùng chung. Keo tản trước giờ nhu cầu không cao nên không quan tâm lắm :sexy:

sigel

Reaction score
2
tool thì mua link shopee ông kia đưa

keo tản nhiệt thì lên mấy shop tìm liquid metal về mà trét.

còn keo dán thì keo nến thần chưởng hoặc sang hơn thì xài keo AB. còn lười thì úp cả cái nắp IHS lên đế cpu là xong chuyện.

hoangcbcbcb

Reaction score
0
thuê ngoài làm cho nhanh thím ợ, vừa đỡ rủi ro, vừa được việc

akantos10

Reaction score
0
hoangcbcbcb said:
thuê ngoài làm cho nhanh thím ợ, vừa đỡ rủi ro, vừa được việc
Có địa chỉ nào trong nam uy tín ko bác.

hoangcbcbcb

Reaction score
0
akantos10 said:
Có địa chỉ nào trong nam uy tín ko bác.
e biết ngoài bắc thui thím ơi, bên cooling có mấy thím nhận làm đấy

bluesight

Reaction score
0
ra làm dịch vụ cho khỏe
tầm 200k-250k/CPU bao gồm cả keo thì tội gì phải ship tool cho cực. Trừ khi bác tiện thể tự chơi DIY thì ship thôi D: