Hỏi Ngu - Thực sự thì mình là cái gì? Sống vì điều gì?

SilverMax

Reaction score
1
Bản chất của sinh vật thì sống để duy trì nòi giống nhé. Nếu bạn bê đê, vô sinh, ế vợ thì bạn cơ bản đã là 1 sinh vật thất bại rồi

via vozForums for iPhone

dasunkid199x

Reaction score
0
SilverMax said:
Bản chất của sinh vật thì sống để duy trì nòi giống nhé. Nếu bạn bê đê, vô sinh, ế vợ thì bạn cơ bản đã là 1 sinh vật thất bại rồi

via vozForums for iPhone
Thế cơ á?thử tưởng tượng ai cũng lấy vợ đẻ con thì đất đâu mà sống?Tài nguyên bao nhiêu cho đủ?Cứ thích nâng cao quan điểm

Gửi từ Meizu M3s bằng vozFApp

holyshit999

Reaction score
0
Bản chất cuộc sống là vô nghĩa nhưng vì vậy nó mới có ý nghĩa.
Vì sự vô nghĩa đó nên nó cho phép ta làm mọi thứ ta muốn, ta có thể gán cho cuộc sống của mình bất cứ ý nghĩa nào mà mình muốn.
Cuộc sống không tự nó có ý nghĩa mà nó phải đc tạo ra. Mọi người đến với cuộc sống này là để sáng tạo cuộc đời của họ và được ban cơ thể này để làm điều đó.
Bạn muốn làm nhạc sĩ, bác sĩ, kỹ sư, nông dân, thầy giáo, diễn viên, ca sĩ, người đưa thư,... chỉ cần làm nó thôi.
Bạn muốn trải nghiệm tình yêu thì hãy yêu ai đó. Muốn có một gia đình hạnh phúc với những đứa trẻ thông minh hãy xây dựng nó. Muốn một cuộc phiêu lưu lên kế hoạch cho nó. Muốn tận hưởng những party hoang lạc, muốn sống một cuộc sống giang hồ, hoặc làm một vozer lesor ham bú fame drama đều đc cả. :beauty:
Hãy chọn cách sống mà bạn muốn nhưng vũ trụ có LUẬT và bạn phải sống theo luật của nó, không thì sẽ phải ngậm trái đắng đấy :look_down:

ngua giong

Reaction score
0
sống vì được sinh ra thôi :pudency:

trải nghiệm mọi hỉ nộ ái ố trên đời rồi về với hư không, bởi vậy mới có bài trở về cát bụi, hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi ... :sosad:

BOT

Administrator
Reaction score
4
Nhiều lúc ngẫm nghĩ /-showlove , tự hỏi mình sinh ra để làm gì ;? ? Cuộc đời này có ý nghĩa gì 8* ? Quan trọng nhất sứ mệnh, mục tiêu của đời mình là gì? ;xx;xx
Nhìn lại hơn 20 năm qua sống như một cái máy :l , vô thức, ăn, học, chơi, đi làm :-f . Nhưng không biết mục tiêu của là gì ;o , cái mục tiêu thật sự p-( ? Đương nhiên khi đi học thì mục tiêu sẽ là học tốt thi tốt, đi làm thì cố gắng hoàn thành công việc

BOT

Administrator
Reaction score
4
Làm trip nấm đi thím

via vozForums for iPhone

BOT

Administrator
Reaction score
4
local1234 said:
Nhiều lúc ngẫm nghĩ /-showlove , tự hỏi mình sinh ra để làm gì ;? ? Cuộc đời này có ý nghĩa gì 8* ? Quan trọng nhất sứ mệnh, mục tiêu của đời mình là gì? ;xx;xx
Nhìn lại hơn 20 năm qua sống như một cái máy :l , vô thức, ăn, học, chơi, đi làm :-f . Nhưng không biết mục tiêu của là gì ;o , cái mục tiêu thật sự p-( ? Đương nhiên khi đi học thì mục tiêu sẽ là học tốt thi tốt, đi làm thì cố gắng hoàn thành công việc
Mỗi người sẽ có 1 cách nhìn cuộc sống khác nhau
một số thì thích chiêm nghiệm, sống chậm rãi, nhẹ nhàng, với họ đó là hạnh phúc
Với mình thì mình thích theo đuổi đam mê, tới bây h thất bại cũng nhiều, nhưng tận cùng thì chúng ta đều reset. sống lf quá trình chứ không phải là đích đến. cái chết là đích đến chắc chắn :pudency:
Trái đất tồn tại được 4 tỉ rưỡi năm, trong suốt khoảng thời gian đó, con người được sinh ra, từ cát bụi, bắt đầu cuộc hành trình của bản thân trong xấp xỉ 7-80 năm, để rồi lại về với cát bụi :sosad:

Vậy nên nếu thím hỏi, ý nghĩa của cuộc sống là gì thì mình cũng ko biết nữa? Với một số, ý nghĩa sống là được sinh ra và sống, với số khác, là chờ để chết ???:pudency::pudency:

BOT

Administrator
Reaction score
4
Để tổng hợp nhựa cho trái đất nha may fen