[Hỏi Ngu] Tại sao điện thoại nhỏ gọn thế nhưng rất mạnh so với máy tính?

sakuza.199x

Reaction score
0
sgdeplam said:
Chấp ông nào ôm cục PC, ko xài điện lưới mà quăng cho mỗi thắng cục pin xem pc làm được gì :ah::ah:
Thế thì khác dell gì ông bắt con voi đi guốc hay leo cây?

dattenkhophet

Reaction score
0
laplace said:
màn hình laptop của thím độ phân giải ntn?
Thử chuột phải vào Dex trên win, Properties, Compatibility, Change HiDPI, tích thử vài cái xem có khác ko
Mình dùng pc, màn 1080p thôi. Nhưng dex mờ hơn win nhiều

rex_cafe

Reaction score
1
window giả lập mobile chạy vẫn vù vù nhưng mobile mà giả lập window thì laq tung chảo

iphone x chạy window 95 mà còn laq tóe loe lên đây

banhbao2205

Reaction score
0
Thich.Ngam.Mong.To said:
Bọn PC mà cứ lết từng bước thì 4-5 năm nữa bọn mobile nó nuốt sống :chaymau: Mẹ nó, bọn chó chết đứng trên đỉnh riết tù vãi đái. Nhất là bọn Intel, nếu không có AMD đợt rồi chắc người dùng còn lâu mới có hàng xịn xài
2 cái cơ bản đéo thay thế dc cho nhau nuốt thế loz nào dc.

bachhacden

Reaction score
0
Tại vì điện thoại ko thể cắm thêm ram, ko thay đc cpu, ko thay đc ổ cứng, ko có chục cổng USB, pci-e, ko có quạt tản nhiệt bla bla ...

Có thể hiệu năng thuần của con CPU top của đt có thể hơn một số CPU pc, nhưng cái máy tính đâu chỉ có CPU.

12h khuya

Reaction score
0
sgdeplam said:
Chấp ông nào ôm cục PC, ko xài điện lưới mà quăng cho mỗi thắng cục pin xem pc làm được gì :ah::ah:
Ý ông nói là cái laptop

12h khuya

Reaction score
0
abcccc said:
chính xác, ví dụng play vp9 trên youtube mấy anh core i5 cũng đơ đơ neeys dùng dòng cũ
còn con đt 2tr thì play phà pà
GPU của mấy con điện thoại mạnh hơn mấy con onboard của CPU máy tính

Gadget-tq

Reaction score
0
Chả biết so với đt ngày nay thế nào chứ con lap 8 năm của tôi mở 20 tab chrome, vẽ autocad, nghe nhạc, mở excel cùng lúc vẫn chạy được, còn đt mạnh nhất bây giờ có làm được thế ko thì chẳng biết, do ko có tiền mua đt xịn

khimatcho

Reaction score
0
Máy tính thích thì gắn RAM lên 32GB cái 1, muốn HDD 1TB hay 2TB thì cứ mua rồi gắn vào, điện thoại thì còn khuya!

TieuThien

Reaction score
0
Con pc 10 năm trước mình đã vừa nghe nhạc, vừa chơi game, vừa bắt sóc bỏ lọ được rồi
Giờ có con điện thoại nào làm được chưa
Mình là 1 đứa không dùng pc hay lap, dùng 1 con ss note, 1 con ipad làm việc, điện thoại dùng đa nhiệm 2 app đã muốn vứt, ghim app nào lên màn hình cũng chỉ để mở cho nhanh chứ làm gì có cửa so với pc hay lap, ipad thử mà mở cho mở đa nhiệm thoải mái xem, sml ngay

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp