[Hỏi] Lap mới mua thay HDD bằng SSD thì có mất bảo hành không ?

nguyentuan125

Reaction score
0
Mình đang định mua con Laptop của Asus để làm việc, mình muốn thay luôn SSD chạy cho nhanh nhưng khi pm hỏi Asus Việt Nam mình thay HDD bằng SSD tự thay thì có mất bảo hành không họ bảo là mất. Mình hỏi chỗ shop mình mua laptop thì họ bảo là không vì hãng họ bảo hành qua Serial của máy không cần phân biệt tem nhà phân phối còn hay không :surrender:

2 ý kiến trái chiều khác nhau em biết tin ai đây không lẽ mua con lap xong vừa mở hộp xong quăng mẹ lên TTBH mà lắp sao ? Mình hỏi Asus lắp lẹ không nó bảo phải gửi máy lại WTF :surrender: thay có con SSD vào HDD rồi HDD mình cho vào caddy bay thì cũng phải cần gửi máy lại sao thay có 15p là xong thôi mà :surrender:

starlight2010

Reaction score
0
Vậy mới biết asus làm ăn tào lao, em cảm ơn bác cung cấp thông tin để cạch nó ra. Nhưng bác cần xác định rõ lại là tự thay SSD vào rồi mất warranty nguyên con lap hay chỉ mất gin cái HDD?! Nếu mất bảo hành HDD thôi thì không sao, chứ nguyên lap thì rõ nhọ cho bác. Em xài Dell, Acer tự tháo banh ta lông gắn m2, wifi mới mà không mất warranty đây nè.

Thay SSD vào mà phải để máy lại thì rõ là bao luộc linh kiện, bác đừng bao giờ nghe lời chúng nó.

eternity

Reaction score
0
Lap Asus ko tháo rời pin được, sau này muốn thay pin cũng mệt đó.

caniquy

Reaction score
0
eternity said:
Lap Asus ko tháo rời pin được, sau này muốn thay pin cũng mệt đó.
e nghe nói asus dong >>>451,454 không tháo pin dc thôi ..!!còn mấy dòng khác tháo bình thường pk ae?:go: , thông nảo e giùm phát thanks:byebye:

eternity

Reaction score
0
caniquy said:
e nghe nói asus dong >>>451,454 không tháo pin dc thôi ..!!còn mấy dòng khác tháo bình thường pk ae?:go: , thông nảo e giùm phát thanks:byebye:
Tháo được nhưng phải bung máy ra rất phức tạp, ko như HP xài pin ngoài nên tháo ra dễ hơn. Ở nhà chỉ cần tháo pin ra cắm điện trực tiếp xài luôn, chừng khi nào đi đâu gắn pin vô thôi cho đỡ hư pin.

mydreamer

Reaction score
0
Đến điểm bảo hành thay, thay xong nó dán tem lại thì còn bảo hành, còn tự thay thì mất :go:

trước cũng thay SSD cho k53 của mình như thế. Ngon vồn :beauty:

emmeo

Reaction score
0
Tháo thoải mái mà, hỏi lại bọn TTBH xem vì khéo có đứa trả lời tào lao đấy.

nguyentuan125

Reaction score
0
starlight2010 said:
Vậy mới biết asus làm ăn tào lao, em cảm ơn bác cung cấp thông tin để cạch nó ra. Nhưng bác cần xác định rõ lại là tự thay SSD vào rồi mất warranty nguyên con lap hay chỉ mất gin cái HDD?! Nếu mất bảo hành HDD thôi thì không sao, chứ nguyên lap thì rõ nhọ cho bác. Em xài Dell, Acer tự tháo banh ta lông gắn m2, wifi mới mà không mất warranty đây nè.

Thay SSD vào mà phải để máy lại thì rõ là bao luộc linh kiện, bác đừng bao giờ nghe lời chúng nó.
Thế mới nói để mình gọi trực tiếp luôn xem thử :D còn vụ gửi lap lại gắn SSD là mình không khoái rồi lỡ nó luộc con SSD HDD RAM thì k biết nói sao luôn :stick::stick:

nguyentuan125

Reaction score
0
emmeo said:
Tháo thoải mái mà, hỏi lại bọn TTBH xem vì khéo có đứa trả lời tào lao đấy.
Uhm cái này chắc phải lên tận nơi hỏi quá :D

nguyentuan125

Reaction score
0
mydreamer said:
Đến điểm bảo hành thay, thay xong nó dán tem lại thì còn bảo hành, còn tự thay thì mất :go:

trước cũng thay SSD cho k53 của mình như thế. Ngon vồn :beauty:
Bác thay mất bao lâu ? Nó bảo mình gửi máy lại chi ít cũng vài ngày hoặc nhanh lắm 1 ngày chán ở chỗ đấy cái này là mình nhờ lắp đặt chứ có phải bảo hành sửa chữa đâu mà bắt phải gửi máy :surrender: