[Hỏi] Làm gì khi “bị” sếp khen quá mức?

Vietnoy-di-muon-noi

Reaction score
0
Như tít, cuối tuần rồi phòng mình có tập trung ăn nhậu tại nhà nhân dịp năm mới. Thành phần gồm cả phòng của mình (7 người) Ban lãnh đạo trưởng phòng cũ đã nghỉ hưu. Mình vào biên chế được hơn nửa năm.

Lúc ngà ngà say thì sếp lớn (ngang hàm Giám đốc Sở) có giới thiệu mình với trưởng phòng cũ, và nói rằng: Tôi đã theo dõi nửa năm nay. Nó là đứa được nhất trong team trẻ. Tôi đánh giá nó bằng hoặc cao hơn cô X (về trước mình 4 năm, rất giỏi chuyên môn khéo, đang ngồi sát sếp). Sau đó sếp quay ra chê 1 anh rằng thái độ làm việc nhiều khi chưa phù hợp (bố anh này từng làm vị trí của sếp, là đàn anh của sếp). :chaymau:

“Được” khen như vậy mình rất lo, khen xong lại còn quay ra chê anh cocc kia nữa – dù về năng lực thì hai ae tầm tầm nhau. Về bản thân mình, năng lực chỉ dừng ở mức ổn, chỉ là sống khéo một chút, hạn chế va chạm một chút (vì mình không có gốc nên lúc nào cũng phải nhìn mặt người khác mà sống). Những đoàn ở Trung Ương về thì sếp hay gọi mình tham gia tiếp, dù mình ko thuộc bên Văn phòng. Mọe, đôi khi buổi tối phải bỏ việc kinh doanh đi tiếp mấy ông nội 5-6x :sosad::sosad::sosad:

Y như mình lo lắng, sau khi sếp khen thì từ hôm qua tới giờ mình cảm nhận được ánh mắt của ae trong Phòng nhìn mình khác, cảm giác dè dặt hơn. Mình thì có kinh doanh riêng nên chỉ muốn có một chân NN ổn định, không ham hố đấu đá thăng tiến. :sosad::sosad::sosad:

Nhờ các bác chỉ phải sống sao để xử lý trong trường hợp này, hạn chế bị ae trong Phòng soi :stick::stick::stick::stick:

tutruongdado

Reaction score
0
Đã làm nhà nước thì phải chấp nhận thôi. Để sống vừa lòng tất cả mọi người thì chỉ thất bại. Phải chấp nhận có yêu có ghét.

miasnaer

Reaction score
0
Vietnoy-di-muon-noi said:
Như tít, cuối tuần rồi phòng mình có tập trung ăn nhậu tại nhà nhân dịp năm mới. Thành phần gồm cả phòng của mình (7 người) Ban lãnh đạo trưởng phòng cũ đã nghỉ hưu. Mình vào biên chế được hơn nửa năm.

Lúc ngà ngà say thì sếp lớn (ngang hàm Giám đốc Sở) có giới thiệu mình với trưởng phòng cũ, và nói rằng: Tôi đã theo dõi nửa năm nay. Nó là đứa được nhất trong team trẻ. Tôi đánh giá nó bằng hoặc cao hơn cô X (về trước mình 4 năm, rất giỏi chuyên môn khéo, đang ngồi sát sếp). Sau đó sếp quy ra chê 1 anh rằng thái độ làm việc nhiều khi chưa phù hợp (bố anh này từng làm vị trí của sếp lớp, là đàn anh của sếp lớn). :chaymau:

“Được” khen như vậy mình rất lo, khen xong lại còn quay ra chê anh cocc kia nữa – dù về năng lực thì hai ae tầm tầm nhau. Về bản thân mình, năng lực chỉ dừng ở mức ổn, chỉ là sống khéo một chút, hạn chế va chạm một chút (vì mình không có gốc nên lúc nào cũng phải nhìn mặt người khác mà sống). Những đoàn ở Trung Ương về thì sếp hay gọi mình tham gia tiếp, dù mình ko thuộc bên Văn phòng. Mọe, đôi khi buổi tối phải bỏ việc kinh doanh đi tiếp mấy ông nội 5-6x :sosad::sosad::sosad:

Y như mình lo lắng, sau khi sếp khen thì từ hôm qua tới giờ mình cảm nhận được ánh mắt của ae trong Phòng nhìn mình khác, cảm giác dè dặt hơn. Mình thì có kinh doanh riêng nên chỉ muốn có một chân NN ổn định, không ham hố đấu đá thăng tiến. :sosad::sosad::sosad:

Nhờ các bác chỉ phải sống sao để xử lý trong trường hợp này, hạn chế bị ae trong Phòng soi :stick::stick::stick::stick:
Thì đừng cho sếp thông đít nữa. :doubt:

chimcuccu91

Reaction score
0
Thọi cho sếp 2 thọi đã rồi bảo là e ko thích sếp khen như vậy, dễ mất đoàn kết nội bộ lắm. :sure::sure:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

asdf1234

Reaction score
0
Sếp dở vl, khen đưownc được rồi lại còn đi chê người khác trước mặt mọi người:doubt:
Vote đuổi việc thằng thớt:doubt:

Cu_Tu3n

Reaction score
1
Vietnoy-di-muon-noi said:

Lúc ngà ngà say thì sếp lớn (ngang hàm Giám đốc Sở) có giới thiệu mình với trưởng phòng cũ, và nói rằng: Tôi đã theo dõi nửa năm nay. Nó là đứa được nhất trong team trẻ. Tôi đánh giá nó bằng hoặc cao hơn cô X (về trước mình 4 năm, rất giỏi chuyên môn khéo, đang ngồi sát sếp). Sau đó sếp quay ra chê 1 anh rằng thái độ làm việc nhiều khi chưa phù hợp (bố anh này từng làm vị trí của sếp, là đàn anh của sếp). :chaymau:

chọn quân mạnh nhé thớt!

sasukevn91

Reaction score
0
đúng là cty nhà nước, lol sếp của thớt 1 là vô duyên vcc, 2 là cố tình đâm chọt để nhân viên ghét nhau, chứ ai đời khen thằng A hơn thằng B mà có mặt cả 2 thằng ở đó. B nó ko ghét A thì đúng là thánh

FukVoz

Reaction score
0
miasnaer said:
Thì đừng cho sếp thông đít nữa. :doubt:
Chuẩn rồi, bỏ đi mà làm người thớt ạ, nhét cái nút bần vào đó bít lại đi :doubt:

hiep.nv

Reaction score
0
Chắc đang cần đứa để ghánh team, nhà nước hay có kiểu mấy đứa COCC ngồi chơi xơi nước còn kiếm vài thằng có năng lực cày cuốc cho cả team :))