[Hỏi] Hướng đi nào cho Newbie

1412356

Reaction score
0
Mình chơi hơn nửa năm đc có 3 wing, 2 wing BRM 1 wing LOE, build dc mỗi deck OTK :gach:, giá wing đắt vc :sosad:.

soki2006

Reaction score
0
EoHieuSaoBiBan3 said:
muốn đánh otk nếu không nhầm thì cần có wing2 BRM, cái này với newbie là hơi khó rồi, chưa kể otk rất cần tính toán để giữ combo, giết taunt hay clear bàn
mình nghĩ là zoolock hay midrange hunter đều ko quá đắt mà lại dễ làm quen hơn với newbie
:chaymau: cần Wing1 lấy con LG thôi, thấy xài bộ của LOK f2p or lok otk vẫn ỗn hơn nhưng ít được PR

kyoshiromibu

Reaction score
0
duyluu123 said:
thấy box mới hoành tráng quá nên cũng muốn lập topic cho xôm :byebye:
Tiện nhờ các cao nhân chỉ giáo về lối đi cho người chơi mới, vì bài viết hướng dẫn trên mạng hiện nay thường chỉ có 2 loại, 1 loại cho "người chơi mới thực sự" và 1 loại cho các pro.
Hiện tại e đã hoàn thành mở khóa tất cả các basic card cho 9 hero và đang đấu trên rank, muốn build 1 bộ bài hoàn chỉnh nhưng thực sự thiếu rất nhiều lá bài quan trọng, vì vậy hiện giờ e đang vô cùng mất phương hướng, để cụ thể nhờ các bác trả lời giúp vài câu hỏi:
1, Về chế độ "đốt bài lấy tro", kiếm dust thì nên đốt gì và không nên đốt gì, nên tái chế card gì và không nên tái chế card gì?
2, về gold, một đơn vị tiền tệ trong game khá là đắt đỏ, liệu người chơi mới nên dùng nó để kiếm bài bằng việc mở pack hay đặt tính may rủi vào sàn đấu arena khi chưa có nhiều kinh nghiệm?
3, về arena, với 3 trong 9 hero chưa chắc đã nắm được hero chủ lực trong tay, hơn nữa 30 lá bài có những lá hoàn toàn mới so với những gì gặp ở pratice, liệu có mẹo gì để chọn bài phù hợp với hero và hiệu quả hơn trong chiến đấu không?
Cảm ơn mọi người! :gach:
Update, rất có giá trị

:beauty:
1. Newbie tuyệt đối không nên dust bất kì lá nào mà bạn chưa đủ 2 copy. Hoặc đã có 1 copy (Legendary). Sau đó, nếu thấy có golden mà mình đã có 2 copy thì dust luôn và ngay. Newbie nếu ko có wallet to, tiền nhiều thì phải tập tính ko dc đú, golden đẹp nhưng mang lại nhiều dust để tạo bài mới :shame::shame:

2. Newbie thì phải đánh bình thường, tập nắm tất cả các chiến thuật face/trade/control cơ bản. Nắm dc các effect của tất cả lá bài, như vậy thì mới dám vào arena, vì thử tưởng tượng bạn ko hiẻu bài, pick xong ko biết ra lúc nào thì cũng nát bét :stick::stick:

Chỗ này thì các bạn lên youtube xem các kênh của Trump, Thái tử, v.v...

3. Từ câu 2, hỗ trợ câu 3 là nắm dc effect và đặc tính bài, thuận lợi cho arena rất nhiều. sau đó cài apps heartharena hoặc dùng các web như arenavalue để check. Tập dần sẽ quen.

Hiện tại theo cá nhân mình, arena phân hoá như sau

Rogue => (Mage=Pally) > (Shaman = Warlock) >(Warrior= Druid) > Priest

Đương nhiên còn tuỳ vào hên xui, nhiều lúc pick rouge xong dc 1 đống trash thì cũng nát :gach::gach::gach:

chobiet

Reaction score
0
EoHieuSaoBiBan3 said:
muốn đánh otk nếu không nhầm thì cần có wing2 BRM, cái này với newbie là hơi khó rồi, chưa kể otk rất cần tính toán để giữ combo, giết taunt hay clear bàn
mình nghĩ là zoolock hay midrange hunter đều ko quá đắt mà lại dễ làm quen hơn với newbie
Wing 1 lấy Thaurissan giảm mana cost đánh combo thôi.
Đánh nhất bộ đấy chắc có mỗi con Faceless - 400 dust.
kyoshiromibu said:
1. Newbie tuyệt đối không nên dust bất kì lá nào mà bạn chưa đủ 2 copy. Hoặc đã có 1 copy (Legendary).
Còn tùy Legend nữa, những con nào quá trash thì dust luôn giữ lại làm gì, chờ đến lúc cho vào meta thì chắc còn rất rất lâu, mà thường là vào deck dị chứ không phải loại phổ biến.
Một số legends nên giữ ( thuộc bộ classic, tức là không bao giờ bị " vứt đi ", khi nào chơi quen và nắm giữ thông tin nhiều sẽ hiểu )
_ Paladin : Tirion
_ Mage : Antonidas
_ Rouge : VanCleef
_ Priest : Velen, thực ra dạo này out meta, nhưng không phải legend quá phế.
_ Warrior : Grommash
_ Shaman : Alakir
_ Warlock : Jarraxus
_ Druid : Cenarius

Legend cards không thuộc class nào ( Neutral ) : Harrison Jone, Leeroy, Cairne, Sylvanas, Black Knight, Baron, Ragnaros, Alexstraza, Malygos, Yesera, Deathwing ( optional )

Về việc mua bán trong game thì ban đầu không nên đi arena, dồn tiền mua wings để chơi các deck rẻ như zoolock, midrange shaman, sau đó bắt đầu bỏ tiền ra mua classic packs tiếp, mua đến khi nào mà mỗi lần bạn mở một pack ra, lượng dust những lá bài trùng là 40, tức là đã sưu tập đủ lượng bài common lẫn rare, thì bắt đầu chuyển sang mua pack bản mở rộng mới nhất ( hiện nay là Whisper of the Old Gods ) và đánh arena.

duyluu123

Reaction score
0
Thằng bạn em nó chơi warrior OTK giờ sao counter đây các bác, bị nó đập quài tức quá, palladin hoặc mage ạ :lol:

lord_takeda_shingen

Reaction score
0
duyluu123 said:
Thằng bạn em nó chơi warrior OTK giờ sao counter đây các bác, bị nó đập quài tức quá, palladin hoặc mage ạ :lol:
concede shaman. Cứ spam totem và gọi bằng các thể loại tuskar, rồi golem 3-4 các kiểu, câu nó ra hết remove kiểu như execute và brawl. Loại OTK thì thường ko nhiều remove bằng CW. Shield Slam ít gặp. Me nó bắt đầu ra Emperor, là xử ngay ET, rồi bắt đầu vứt taunt - faceless này nọ xuống . phải canh đúng thời điểm, thả taunt sớm thì thua :gach::gach:

lord_takeda_shingen

Reaction score
0
^
^
Còn ko thì Cthun War đi, nãy vừa bem 2 chú OTK bằng CW, cứ build giáp máu trên 40 là nó ít khi có cửa đủ combo lắm, với dành con twin emperor lại :D

darkmatter7

Reaction score
0
duyluu123 said:
Reno mage nhé, cực thích các chú OTK war với zoolock!

lord_takeda_shingen

Reaction score
0
Shikamaru Q said:
Các bác cho hỏi: lên chỗ nào để đọc về các deck đang hợp meta?
Em chả biết xem chỗ nào, toàn hóng trên Fanpage của HS, thấy họ đăng deck nào lên là bắt chước :stick::stick::stick:
tempostorm hoặc hearthpwn :go: