[Hỏi] Hướng đi nào cho Newbie

FlamboyantA2

Reaction score
0
yoolooo said:
mấy pro cho xin deck nào động não, tính toán tí với bền bền tí để e leo rank 5 với ạ (hiện tại cứ 11,12 mãi) , hiện tại thì có deck mid hun, mid sha, c'thun pri, c'thun druid, sec pal, leg chỉ có ragnaros, n'zoth, sylvanas, ysera, twin emperor, tirion :(
thấy nhiều ng đánh druid bảo chất nhưng mà e thiếu yogg, với 2 con leg gì của druid lận
à mà những leg trên có rồi 1k6 dust tiếp theo nên craft leg nào đây ạ?
Mid shaman với mid hunter lên rank 5 ez mà cần deck gì nữa, tập trung đánh 1 deck thôi để quen cách xử lý. Còn dust thì cứ để đó craft các con cần thiết mà đánh craft legend rồi để đó chứ làm gì, đâu phải 1k6 dust là craft legend :sweat:

nh0cbilly

Reaction score
0
Newbie thì nên đánh mấy deck midrange, tempo hay zoo là tốt nhất vì những deck này không đòi hỏi tính toán nhiều. Chứ mới chơi mà đánh control các kiểu hay OTK thì có nước quỳ luôn.

Zephyrus

Reaction score
0
Em cũng là newbie, rất thích chơi những game kiểu này, chậm rãi và phải tính toán nhiều. Các thím cho hỏi là mới chơi thì nên cày arena hay để dành gold mở bài nhỉ? Em thì không thích build deck lắm vì mới vào bài đểu, nhưng chơi arena chỉ thắng được 4 trận là bật bãi rồi. :pudency: À các bác cho hỏi mình ở Asia thì có đánh với các region khác được không?

// Sub-forum mới mở nên ít người vào bình luận quá, bác nào có lòng hảo tâm thì add em để em học hỏi kinh nghiệm với. :beauty: phuongld#1582

kyoshiromibu

Reaction score
0
Zephyrus said:
Em cũng là newbie, rất thích chơi những game kiểu này, chậm rãi và phải tính toán nhiều. Các thím cho hỏi là mới chơi thì nên cày arena hay để dành gold mở bài nhỉ? Em thì không thích build deck lắm vì mới vào bài đểu, nhưng chơi arena chỉ thắng được 4 trận là bật bãi rồi. :pudency: À các bác cho hỏi mình ở Asia thì có đánh với các region khác được không?

// Sub-forum mới mở nên ít người vào bình luận quá, bác nào có lòng hảo tâm thì add em để em học hỏi kinh nghiệm với. :beauty: phuongld#1582
vào đọc phần arena của mình nha, thêm đám bài dịch của nexxt nữa :beauty::beauty:

Zephyrus

Reaction score
0
kyoshiromibu said:
vào đọc phần arena của mình nha, thêm đám bài dịch của nexxt nữa :beauty::beauty:
Hehe cảm ơn bác, em cũng đọc hết chỗ đó rồi, mỗi tội ít người thảo luận nên chưa biết thêm nhiều. :D Mới đánh 2 turn arena, 1 lần 4-win, 1 lần 3-win, lần này đang 2-1, chắc tèo sớm vì deck nhiều bài nhỏ mà chả có lá rút bài nào cả.

SpyderMan

Reaction score
0
Các thím ơi e newbie cho hỏi với các card trong bản mở rộng có nên mua ko, sau này nó có mất đi ko hay còn vĩnh viễn như card classic ?

Z-tactician

Reaction score
0
SpyderMan said:
Các thím ơi e newbie cho hỏi với các card trong bản mở rộng có nên mua ko, sau này nó có mất đi ko hay còn vĩnh viễn như card classic ?
Yolo đi bạn. Game nào cũng sẽ có lúc tàn chứ nói gì đến card. Mình lấy card mình thích rồi chơi cho vui những tháng ngày mình còn chơi được chứ quan trọng gì mất hay ko.

Tháng 4 năm sau LoE, BRM, TGT sẽ bị vào wild mode và lúc đó người ta lại ra bản mở rộng mới. Cũng ko hẳn là mất vì bạn vẫn chơi đc wild :gach:

Từ giờ đến lúc đó bạn còn hơn nửa năm để chơi mấy card đó trong standard. Coi như là bạn bỏ tiền/coin để "thuê" card trong 7 tháng.

Z-tactician

Reaction score
0
SpyderMan said:
Tks thím, giờ đi arena đc Whisper of the old gods sau này cũng chung số phận với card kia ah :((. Newbie có nên đi arena ko hay cứ để gold mua classic pack thím ? :sweat:
Tiện cho e hỏi luôn Adventures và Expansions khác gì nhau hả thím ?
Bạn thích chơi arena thì nên chơi vì nó cho nhiều dust/time hơn đánh play mode.

Còn nếu bạn chỉ coi arena như công cụ cày cuốc thì tùy xem thu nhập của bạn ở mức nào. Nếu thu nhập của bạn > 15k/giờ thì bỏ tiền ra mà mua adven (best money/value). Coin kiếm được từ quest mua pack. Vì thời gian bạn cày arena trong 1 tiếng cũng chỉ cho lãi 50 gold (~0.5usd) nếu chơi nhanh.

Adven thì bạn biết trc là trong gói có những card gì. Expansion thì giống như classic pack thôi, có điều nó thay đổi theo thời kỳ.

WotoG đến tận năm 2018 mới bị out. Meta từ giờ đến năm 2018 kiểu gì cũng có vài card old Gods.

phongdiep

Reaction score
0
mọi người cho hỏi đánh advance thì chọn cái nào trước, hay sao cũng đc

SpyderMan

Reaction score
0
Z-tactician said:
Bạn thích chơi arena thì nên chơi vì nó cho nhiều dust/time hơn đánh play mode.

Còn nếu bạn chỉ coi arena như công cụ cày cuốc thì tùy xem thu nhập của bạn ở mức nào. Nếu thu nhập của bạn > 15k/giờ thì bỏ tiền ra mà mua adven (best money/value). Coin kiếm được từ quest mua pack. Vì thời gian bạn cày arena trong 1 tiếng cũng chỉ cho lãi 50 gold (~0.5usd) nếu chơi nhanh.

Adven thì bạn biết trc là trong gói có những card gì. Expansion thì giống như classic pack thôi, có điều nó thay đổi theo thời kỳ.

WotoG đến tận năm 2018 mới bị out. Meta từ giờ đến năm 2018 kiểu gì cũng có vài card old Gods.
Tks thím hiểu r, cho e hỏi thêm cái C'thun chỉ build đc cho Worrior và Druid thôi ah, theo thím có nên dust đống card C'thun để craft deck Paladin aggro ko. Đang thiếu dust quá...:stick: