Hối hận khi làm răng sứ quá mấy bác à

bombrazin

Reaction score
0
Mình bọc 4 cái titan (3 cái răng cửa , 1 răng hàm ) và đang rất hài cmn lòng, lúc đầu mới làm về thì viêm sưng đau lắm, bác sĩ cho thuốc uống chống viêm giảm đau thôi, h thì hết rồi, chiến đồ cứng cỡ nào cũng tốt mà chơi đồ dẻo dính dính có khi nó lôi răng ra luôn, mình bị 1 cái răng hàm 1 lần nhai kẹo chuối nó lôi mẹ cái răng ra, xuống nha sĩ dán vào lại =))))), còn cái đó là tùy tâm thôi bác ơi, người làm kĩ thì ko sao, chứ làm éo có tâm thì nó viêm sưng lắm, khổ lắm

DNP

Reaction score
0
Nhắc mới nhớ đến cái theard hỏi lương bác sĩ nhiều không để cho em gái vào học. Các comment tâm tâm cái lol, học cực khổ tâm tâm lấy gì sống.
Ở đời sinh ra nếu đã không làm đc gì tốt đẹp thì cũng đừng làm cho nó xấu đi.
Trong lĩnh vực nào cũng vậy, tâm và đức phải lên hàng đầu. Bác sĩ, nha sĩ thì tâm đức phải vững như núi. Có đức mặc sức mà ăn.

letuanbaoIT

Reaction score
0
Mà chủ thớt cho mình hỏi, lúc mình lắp răng sứ do không có tiền nên lắp răng sứ kim loại. Giờ mình muốn thay răng toàn sứ thì có mài răng 2 bên nữa ko. Cảm giác mài răng thốn ko tả nổi. Răng toàn sứ xài có bền ko, chứ em thấy răng sứ kim loại xài khoảng 1 thời gian nó bị xỉn màu.... trông ghê quá :adore:

kak5555

Reaction score
0
bombrazin said:
Mình bọc 4 cái titan (3 cái răng cửa , 1 răng hàm ) và đang rất hài cmn lòng, lúc đầu mới làm về thì viêm sưng đau lắm, bác sĩ cho thuốc uống chống viêm giảm đau thôi, h thì hết rồi, chiến đồ cứng cỡ nào cũng tốt mà chơi đồ dẻo dính dính có khi nó lôi răng ra luôn, mình bị 1 cái răng hàm 1 lần nhai kẹo chuối nó lôi mẹ cái răng ra, xuống nha sĩ dán vào lại =))))), còn cái đó là tùy tâm thôi bác ơi, người làm kĩ thì ko sao, chứ làm éo có tâm thì nó viêm sưng lắm, khổ lắm
Mình thì từ lúc làm đến h hơn chục năm chưa bị rớt ra khi nào cả , chỉ phiền nhất là bị chảy máu chân răng với thấy răng yếu đi hẳn .Bữa h làm lại cái hàm trên cứ thấy tức tức khó chịu, đụng ai cũng la . Nghĩ lại thấy hối hận vkl mới lập cái thread này :">

kak5555

Reaction score
0
letuanbaoIT said:
Mà chủ thớt cho mình hỏi, lúc mình lắp răng sứ do không có tiền nên lắp răng sứ kim loại. Giờ mình muốn thay răng toàn sứ thì có mài răng 2 bên nữa ko. Cảm giác mài răng thốn ko tả nổi. Răng toàn sứ xài có bền ko, chứ em thấy răng sứ kim loại xài khoảng 1 thời gian nó bị xỉn màu.... trông ghê quá :adore:
Như mình lúc làm lại nó sẽ khoan để lấy những răng sứ cũ ra , xong sẽ mài 1 ít răng cũ của mình để lấy khuôn lại . Nếu răng bạn đã lấy tủy thì ko đau lắm , còn chưa lấy thì đau éo tả. Nói chung nó chỉ làm trên cái răng sứ chứ ko đã động đến những răng bên cạnh nữa

candylove

Member
Reaction score
0
kak5555 said:
Răng mình thì lấy tủy hết r nên ăn nóng lạnh ko ảnh hưởng mấy , nói chung là mất hết cảm giác rồi . Nói chung nha sĩ ở VN éo có tâm , ở nc ngoài nha sĩ ng ta khuyên làm răng sứ chỉ khi nào răng ko cứu đc nữa , còn ở VN khuyên làm răng sứ cho đẹp , vkl :stick:
Mới nghiên cứu thử răng implant , toàn >12tr 1 cái, thôi chắc về già éo có răng mà nhai rồi :sweat::sweat:
lấy hết là răng chết rồi thím @@ đợi 1 thời gia nữa nó sẽ mẻ vè bể dần

Lonely Wolf.11 huhu said:
Răng thật vẫn là nhất. Mình rụng cmnr nên mới phải đi làm. :sweat: Lúc làm ông bác sĩ vừa làm vừa kêu ca "Cái răng cái tóc là góc con người mà đéo biết giữ gì cả" Mệt vl.
e thì lúc nhỏ k chăm nên răng sâu với k đều nhẹ :(
định ra tết đi niềng mà bạn bảo sâu k nên niềng e k hô k móm hàm hơi k khớp nhưng k có gì đặc biệt nên chả có động lực nào ủn mông :(
đang ngâm cứu kđr làm trắng chứ tẩy răng bà điên vđ:( răng mỏng nữa nên ê :(

bombrazin

Reaction score
0
kak5555 said:
Mình thì từ lúc làm đến h hơn chục năm chưa bị rớt ra khi nào cả , chỉ phiền nhất là bị chảy máu chân răng với thấy răng yếu đi hẳn .Bữa h làm lại cái hàm trên cứ thấy tức tức khó chịu, đụng ai cũng la . Nghĩ lại thấy hối hận vkl mới lập cái thread này :">
Vậy do nha sĩ éo có tâm rồi bác, lúc trước bác làm bác đi mấy ngày, e phải mất gần 4 ngày nó mới làm xong. Ngày nào cũng móc tủy cho sạch r trám lại sang hôm sau làm mãi làm mãi tới khi nào sạch tủy là ổn, xong lúc đó nó mới dán răng vào :byebye:

vinhan77

Reaction score
0
Em có cái răng trong cùng với kế đó ở hàm dưới bị sâu, đợt đi khám thì thằng nha sĩ nó bảo trám lại là được rồi. Nó khoét hết cái rang diệt tủy các kiể uồi trám lại, mà làm thế éo nào giờ nó vỡ miếng trám ra ăn uống thức ăn nó lọt vào vừa nhức vừa hôi khó chịu vc, éo biết lúc diệt tủy nó có làm tư tế cho mình không. Giờ chưa biết xử lý thế nào, bọc sứ thì chắc là không được rồi, nó khoét hét cmn 2 cái răng rồi, chắc chỉ còn cắm implant thôi. Bữa giờ tết nhất mà ăn uống có ngon lành khỉ gì đâu, nhai được có 1 bên, còn bên kia éo dám nhai, sợ nó lọt thức ăn vào lại đau nhức :sosad::sosad::sosad:

Quang_Tao

Reaction score
0
CHO MÌNH HỎI BỌN CA SĨ DIỄN VIÊN RĂNG NÓ TRẮNG TINH ĐÓ LÀ NÓ LÀM GÌ VẬY?

TBizmon

Reaction score
0
KingThor said:
23t còn niềng răng được không các thim? Niềng có ảnh hưởng gì đến xương hàm không nhỉ?
Vẫn niềng được. Tuỳ trường hợp nhưng thường là lâu hơn so với niềng lúc còn nhỏ.
Niềng thì xương hàm ko sao. Đau vài tháng đầu ăn cháo sẽ quen thôi nhé :byebye: