Hỏi đồng dâm về nhiệt độ Macbook Pro quá cao

knai

Reaction score
0
Hiện em mới sắm được con Macbook Pro 2017, đây là lần đầu dùng MacOS sau 1 t.g dài xài Win. Nhưng không rõ đặc thù của bọn Mac là do nó mỏng nên nhiệt độ nóng hay sao mà xài chrome mở chừng vài tabs như Fb, voz, YouTube nghe nhạc nó lên tận 60-62 độ @@!
Các bác nào xài rồi cho em hỏi nhiệt độ như thế có bình thường không để em còn đi đổi máy khác với ạ :sosad:

Cayenne

Reaction score
0
knai said:
Hiện em mới sắm được con Macbook Pro 2017, đây là lần đầu dùng MacOS sau 1 t.g dài xài Win. Nhưng không rõ đặc thù của bọn Mac là do nó mỏng nên nhiệt độ nóng hay sao mà xài chrome mở chừng vài tabs như Fb, voz, YouTube nghe nhạc nó lên tận 60-62 độ @@!
Các bác nào xài rồi cho em hỏi nhiệt độ như thế có bình thường không để em còn đi đổi máy khác với ạ :sosad:
Quạt nó có rú không ? Nếu chưa rú thì là bình thường ; nếu ko ngồi điều hòa

Eastenguy

Reaction score
0
tôi ko thấy hiện tượng này. thấy máy im re cả để lên trên đùi trong nóng lắm lúc chạy MATLAB( CPU tầm 40% - 50%)

P/S: bản Pro 2018

bibilon

Reaction score
0
hôm nay compile project thấy nhiệt độ các core dao động từ 98=>102 độ :sweat::sweat:
mà cpu mới làm việc có tầm 50%
chán quá :stick::stick:

Cleaner

Reaction score
0
Macbook từ xưa đến nay mát lắm à mà phải ngạc nhiên vì nhiệt độ cao :rofl::rofl:

tuannhu

Member
Reaction score
0
Nhiệt độ thế nếu ngồi phòng không điều hòa thì bình thường thôi bác, thằng Apple nó cứ phải để con Mac nóng thật nóng mới bắt đầu boost fan lên. Nên mới ra vậy. Giờ có phương án là down cái Mac Fan Control về rồi tự điều chỉnh theo nhiệt độ CPU thôi :)

KOTAKAKAJI

Reaction score
0
Thằng bạn ngồi chỗ làm xài con MAC 2017 chip U, mở project to tổ chảng build phát cạnh nóng như gì, quạt to lên dù phòng lạnh

Căn bản con máy mỏng nhẹ thì phải vậy thôi :chaymau:

Lamek

Reaction score
0
Lướt web thì dùng Safari đi bác, nhẹ hơn chrome nhiều, bác cứ thử mở youtube lần lượt mà so sánh là biết.