herrera10

Reaction score
0
Chào các bro,

Em đang có 1 laptop Dell N5010 dùng lâu rồi và đang chạy ổn định. Máy có 1 cổng HDMI và 4 cổng USB.

Dạo này đang có nhu cầu kết nối HDMI lên Samsung Smart TV để chiếu film cho cả nhà xem :beauty: Em mua dây HDMI kết nối nhưng phát hiện cổng HDMI của lap có vấn đề (dây ngon, TV ngon đã test với máy khác).

Vậy cho em hỏi:
1. Có loại đầu chuyển từ HDMI sang USB không? sao em google toàn cái gì ấy :surrender:
2. Dự định dây HDMI vẫn cắm TV, xong qua cái đầu chuyển đó để cắm vào cổng USB. Vậy có bro nào test rồi cho em hỏi chất lượng âm thanh hình ảnh có ngon lành không ạ?

Cảm ơn các bro. Happy weekend.

emlamanh1

Reaction score
0
Cổng USB không xuất hình dc, tìm làm gì cổng chuyển. Chỉ có 2 lựa chọn là cast qua wifi nếu tivi hỗ trợ( hoặc mua google cast) hai là sửa cái đầu hdmi ấy đi :go:

Lucianz

Reaction score
0
Kiếm cái usb miracast về xài đỡ cũng được mike french à. Chứ không có đầu chuyển USB->HDMI đâu

DuongQua2Chym

Reaction score
0
herrera10 said:
Chào các bro,

Em đang có 1 laptop Dell N5010 dùng lâu rồi và đang chạy ổn định. Máy có 1 cổng HDMI và 4 cổng USB.

Dạo này đang có nhu cầu kết nối HDMI lên Samsung Smart TV để chiếu film cho cả nhà xem :beauty: Em mua dây HDMI kết nối nhưng phát hiện cổng HDMI của lap có vấn đề (dây ngon, TV ngon đã test với máy khác).

Vậy cho em hỏi:
1. Có loại đầu chuyển từ HDMI sang USB không? sao em google toàn cái gì ấy :surrender:
2. Dự định dây HDMI vẫn cắm TV, xong qua cái đầu chuyển đó để cắm vào cổng USB. Vậy có bro nào test rồi cho em hỏi chất lượng âm thanh hình ảnh có ngon lành không ạ?

Cảm ơn các bro. Happy weekend.
Coi máy có cổng VGA không ???, có thì mua đầu chuyển VGA=> HDMI (chất lượng hình ảnh có thể ko dc tốt lắm )
Còn chuyển từ USB => HDMI thì chưa dùng bao giờ

anueyiam.Ver01

Reaction score
0
Cổng 3.0 cổng xanh xanh thì ổn, còn cổng 2.0 thì xuất tối đa đc 640p. Các ông nói không có cổng chuyển là sai nhé. Nhưng dùng nó không ổn định đâu

herrera10

Reaction score
0
DuongQua2Chym said:
Coi máy có cổng VGA không ???, có thì mua đầu chuyển VGA=> HDMI (chất lượng hình ảnh có thể ko dc tốt lắm )
Còn chuyển từ USB => HDMI thì chưa dùng bao giờ
Ồ em đã thông não. Máy có cổng VGA bác ạ.

Giờ mua cáp chuyển từ VGA sang HDMI thì chất lượng có tốt k ta :pudency: Mà hiện tại cọng dây HDMI 2 đầu của em vô dụng nhỉ:surrender:

nongdansach

Reaction score
1
Truyền qua wifi cũng đc mà nhỉ :sweat: em dùng PC trên phòng phát qua con LG ở dưới nhà đc mà :gach: chỉ tội có dây thì ổn định hơn.

Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp

saocon

Reaction score
1
herrera10 said:
Ồ em đã thông não. Máy có cổng VGA bác ạ.

Giờ mua cáp chuyển từ VGA sang HDMI thì chất lượng có tốt k ta :pudency: Mà hiện tại cọng dây HDMI 2 đầu của em vô dụng nhỉ:surrender:
Chất lượng hình ảnh chỉ dc full HD với dây tầm 5m.
Dây dài thì bị kém đi