[HỎI ĐÁP] B360 TUF GAMING WITH RGB FANS

boomboomdaixu

Reaction score
0
Chào các bác,

Chuyện là em mới mua đống Fan Case RGB của bọn Deepcool :beauty:

Ngặt nỗi em không biết cách nào đồng bộ Aura Sync của nó với mainboard

Có cao nhân nào ghé qua xin chỉ giáo em vài đường với ạ :surrender::surrender:

K46CM

Reaction score
1
Sao k làm con dưới sign e mà tha hồ biến dàn của bác thành bàn thờ

Được gửi từ iPhone - vozForums

K46CM

Reaction score
1
Sao k làm con dưới sign e mà tha hồ biến dàn của bác thành bàn thờ

Được gửi từ iPhone - vozForums

liuyifeivn

Reaction score
0
boomboomdaixu said:
Chào các bác,

Chuyện là em mới mua đống Fan Case RGB của bọn Deepcool :beauty:

Ngặt nỗi em không biết cách nào đồng bộ Aura Sync của nó với mainboard

Có cao nhân nào ghé qua xin chỉ giáo em vài đường với ạ :surrender::surrender:
Main tên đầy đủ là gì? Mình dùng TUF B360 Pro Gaming có cổng aura sync 12v chân cắm 4 pin. Mua quạt hỗ trợ chân cắm như vậy là được. Mua thêm cái hub hoặc đây chia RGB 4pin để cắm nhiều thiết bị vì main chỉ có 1 chân cắm thôi.
Chú ý cắm đúng chiều mới dc nha (theo dấu mũi tên nó chỉ, lúc trc mình cắm nhầm nó ko lên sau quay ngược lại mới lên).
Lưu ý là có 2 loại cổng 5v (3 chân pin) và 12v (4 chân), chú ý khi mua hàng tránh nhầm, cắm vô cháy thiết bị, có khi ảnh hưởng main.

Các thiết bị hỗ trợ aura sync theo trang asus (có thể nhiều hơn do chưa cập nhập hoặc mấy hàng Tàu ko có trong này như bọn Jonsbo).
https://www.asus.com/campaign/aura/u...romotions.html

longltt

Reaction score
1
mình gà quá giờ mới biết Fan RGB cũng có thể cắm trên main (main mình có 2 cổng Led RGB 5v có thể jumb sử dụng 12v và có 2 cổng Digital Led RGB 12V cứ nghĩ nó chỉ dành cho cắm dây Led hoàn toàn không biết nó có thể sử dụng để cắm cho Fan RGB 12v) cũng mua kit 5 fan aigo dual ring đang chạy với hub và remote control đi kèm. Giờ làm thế nào để cắm 5 cái Fan RGB case đó lên main để đồng bộ với main mọi người chỉ giáo dùm. Thanks

longltt

Reaction score
1
@ chẳng thấy thím nào comment, sau khi tìm hiểu kỹ manual và xới tung google máu dồn lên não tự mua hub coolmoon v2 có thêm dây 4 pin nhưng chân thứ 3 khuyết 5v về cắm cổng DLed 5v 4pin nhưng có chân thứ 3 khuyết trên main, cắm 5 Fan aigo dualring vào hub coolmoon (may mắn là fan aigo chân cắm 6 pin giống hệt fan coolmoon), hồi hộp bật PC lên và thành quả ngon éo thể tả nổi vừa sync đồng bộ theo main, vga, ram. Vừa dùng điều khiển theo hub điều khiển được lại vừa điều khiển bật, tắt, đổi màu các kiểu bằng phần mềm hay vồn.:beauty: