Hỏi các bạn lấy vợ xa quê về vấn đề ăn Tết như thế nào

Nickcongaidung

Reaction score
0
Quavui1 said:
Mới cưới năm ngoái tháng 10, cưới được 10 ngày thì bỏ vợ ở SG để sang Nhật tiếp tục làm ăn.
Nhà vợ ở bình định còn mình ở Nghệ An nhé. Đợt cưới thì gặp bố mẹ mình cũng chỉ có 3-4 ngày. Trước khi về ăn tết còn giãy nảy nhất quyết không về vì mình tết này không về. Vợ về nhà mình từ tận 28 tết vừa xong đến bây giờ còn chưa muốn về Sài gòn luôn. Hỏi tại sao bảo ở nhà với mẹ, với ba mình còn chăm hơn cả ba mẹ ruột nó trong kia chăm luôn. Ngủ thì mẹ vào ngủ cùng cho bớt sợ, gác mẹ rồi ôm nhau thủ thỉ, gội đầu cũng mẹ mình gội cho luôn, nấu ăn thì mẹ bảo không cần phải nấu. 3 hôm nay tết hôm đéo nào mình gọi về xong cảm giác tủi thân vãi. Cứ như mình đéo phải con đẻ mà con đẻ là vợ mình ý .
Mẹ ck quốc dân đây rồi

via vozForums for iPhone

het that roi_224

Reaction score
0
gamesZ said:
Mình mới tán được 1 em khá hợp với tiêu chuẩn của mình và đang định tiến tới hôn nhân. Nhưng quê 2 đứa cách nhau hơn trăm km, tầm 2.5h lái xe.
Đợt nghỉ tết này 2 đứa nói về vấn đề ăn tết như nào. Nghĩ đến chuyện ăn giao thừa nhà chồng, mùng 1 đến nhà vợ để chúc tết theo truyền thống nhà em ấy,xong rồi mùng 2 lại về nhà mình ăn tết theo truyền thống gia đình đã thấy hơi ngán rồi.
Nhờ các bạn coa kinh nghiệm vào tư vấn nên làm như nào cho hợp lý ạ. Nếu ko ổn để mình còn stop sớm không thì mệt.

//mình hiện sống và làm việc ở Hà Nội, có chung cư và sắp có ô tô ạ

Cảm ơn các bạn
2020 có 100km bảo xa. Về mà tận em gái gần nhà ấy. :adore:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

nanofone

Reaction score
0
Mình Quy Nhơn , vợ mình SG , mỗi năm ăn tết 1 bên

WANWULIN

Reaction score
0
có trường hợp nào tết thì nhà ai người nấy ở không các bác? nghĩa là vợ thì về bên vợ, chồng thì ở nhà chồng

LinhZuzu

Reaction score
0
WANWULIN said:
có trường hợp nào tết thì nhà ai người nấy ở không các bác? nghĩa là vợ thì về bên vợ, chồng thì ở nhà chồng
có, nếu 2 vợ chồng cãi nhau thì ai bỏ về nhà nấy :gach:

WANWULIN

Reaction score
0
LinhZuzu said:
có, nếu 2 vợ chồng cãi nhau thì ai bỏ về nhà nấy :gach:
Nhà xa quá mà muốn vẹn đôi đường thì mình đặt giả thuyết là ai về nhà nấy ấy bác, chứ ko phải cãi nhau

Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp

hakuna7

Reaction score
0
gamesZ said:
Mình mới tán được 1 em khá hợp với tiêu chuẩn của mình và đang định tiến tới hôn nhân. Nhưng quê 2 đứa cách nhau hơn trăm km, tầm 2.5h lái xe.
Đợt nghỉ tết này 2 đứa nói về vấn đề ăn tết như nào. Nghĩ đến chuyện ăn giao thừa nhà chồng, mùng 1 đến nhà vợ để chúc tết theo truyền thống nhà em ấy,xong rồi mùng 2 lại về nhà mình ăn tết theo truyền thống gia đình đã thấy hơi ngán rồi.
Nhờ các bạn coa kinh nghiệm vào tư vấn nên làm như nào cho hợp lý ạ. Nếu ko ổn để mình còn stop sớm không thì mệt.

//mình hiện sống và làm việc ở Hà Nội, có chung cư và sắp có ô tô ạ

Cảm ơn các bạn
suy nghĩ loser như thím thì thả con gái nhà ngta ra đi, để anh em khác có cơ hội

kienlua2901

Reaction score
0
Có 2,5h mà than vãn, m1 nội, m2 ngoại hay m3 cũng dc, nó đòi m1 ngoại thì cút. Xa còn dc, gần thì đéo

--Ikaros--

Reaction score
0
ngoinhala said:
Ôi đệt , đi có 2,5 tiếng mà đã than rồi .
Mình lấy vợ quê cách 2200 Km có thêm 2 đứa con nhỏ nữa mà 1 năm phải về Tết 1 lần .
Như mình năm nay ăn Tết nhà nội 28 29 30 mùng 1 . Đến mùng 2 thì bay ra nhà ngoại loai hoai cũng hết 8 tiếng mới đến nơi .

Nói chung đã có lòng thương yêu con gái người ta thì xa mấy cũng đi tuốt . Lấy vợ rồi cũng phải có chút tình nghĩa với nhà vợ nên Tết phải đi .
Mãi mới có cái quote hay. Đã là vợ chồng thì chia sẻ cho nhau. M1 nhà chồng, m2 hoặc m3 về nhà vợ, chỗ mình toàn thế, thấy nó đơn giản vãi mà mấy thím cứ rón.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

matran241091

Reaction score
0
mình sống ở SG
người yêu sắp cưới ở Long An
cũng đỡ vì ở gần nhà vợ cả năm rồi, tết chả so bì gì cả