Hỏi các bạn lấy vợ xa quê về vấn đề ăn Tết như thế nào

gamesZ

Reaction score
0
Mình mới tán được 1 em khá hợp với tiêu chuẩn của mình và đang định tiến tới hôn nhân. Nhưng quê 2 đứa cách nhau hơn trăm km, tầm 2.5h lái xe.
Đợt nghỉ tết này 2 đứa nói về vấn đề ăn tết như nào. Nghĩ đến chuyện ăn giao thừa nhà chồng, mùng 1 đến nhà vợ để chúc tết theo truyền thống nhà em ấy,xong rồi mùng 2 lại về nhà mình ăn tết theo truyền thống gia đình đã thấy hơi ngán rồi.
Nhờ các bạn coa kinh nghiệm vào tư vấn nên làm như nào cho hợp lý ạ. Nếu ko ổn để mình còn stop sớm không thì mệt.

//mình hiện sống và làm việc ở Hà Nội, có chung cư và sắp có ô tô ạ

Cảm ơn các bạn

kjds_k2014

Reaction score
0
đi có 2,5h mà còn phân vân à =))
Mình cách nhà vợ 5h đi xe, cực quá đây :(

Hau Thuy

Reaction score
0
Đi nhiều là quen thôi.
Mẹ t tự lái chiều 5h đi 100km về nhà ăn cơm tối với con. Sáng 5h đi sớm để đi làm ở quê. Tuần 5 ngày đều như vắt chanh
vẫn oke hết nhé

tcx2k7

Reaction score
0
Mỗi năm luân phiên ăn Tết 1 bên. Vậy là xong!
Hè tranh thủ về thăm nếu Tết ko về dc!

gamesZ

Reaction score
0
kjds_k2014 said:
đi có 2,5h mà còn phân vân à =))
Mình cách nhà vợ 5h đi xe, cực quá đây :(
Sếp mình lấy vợ Bắc Ninh - Hải Phòng cũng than chuyện lái xe ăn tết mệt mỏi nên mình cũng hơi rén

nainot

Reaction score
0
Cách có 2,5 giờ thì ăn tết m1 nhà nội. M2 or m3 nhà ngoại. Cần gì đi lại nhiều vậy

via vozForums for iPhone

quynhhuong999

Reaction score
0
gamesZ said:
Mình mới tán được 1 em khá hợp với tiêu chuẩn của mình và đang định tiến tới hôn nhân. Nhưng quê 2 đứa cách nhau hơn trăm km, tầm 2.5h lái xe.
Đợt nghỉ tết này 2 đứa nói về vấn đề ăn tết như nào. Nghĩ đến chuyện ăn giao thừa nhà chồng, mùng 1 đến nhà vợ để chúc tết theo truyền thống nhà em ấy,xong rồi mùng 2 lại về nhà mình ăn tết theo truyền thống gia đình đã thấy hơi ngán rồi.
Nhờ các bạn coa kinh nghiệm vào tư vấn nên làm như nào cho hợp lý ạ. Nếu ko ổn để mình còn stop sớm không thì mệt.

//mình hiện sống và làm việc ở Hà Nội, có chung cư và sắp có ô tô ạ

Cảm ơn các bạn
Nhà tôi cách nhà vợ tầm 200km, lái xe tầm 4h.
Tầm 22 tết cho 2 mẹ con về ngoại ăn 23 rồi tôi quay ra HN tiếp tục công việc với tất niên.
27 âm về ngoại chơi
Sáng 28 đưa vợ con về nội
Sáng M3 lại chở ra ngoại chúc tết.
Chiều M5 ra Lại HN

gamesZ

Reaction score
0
quynhhuong999 said:
Nhà tôi cách nhà vợ tầm 200km, lái xe tầm 4h.
Tầm 22 tết cho 2 mẹ con về ngoại ăn 23 rồi tôi quay ra HN tiếp tục công việc với tất niên.
27 âm về ngoại chơi
Sáng 28 đưa vợ con về nội
Sáng M3 lại chở ra ngoại chúc tết.
Chiều M5 ra Lại HN
Ny mình đòi mùng 1 phải được về ngoại để chúc tết, tối mùng 2 mình phải về nội để ăn cơm tết cả họ. Xong xuôi rồi ra HN. Nếu đi như thế thì hơi ngược đường, nhưng 2.5h lái xe chắc cũng ko thành vấn đề.

(.)_(.)

Reaction score
0
gamesZ said:
Ny mình đòi mùng 1 phải được về ngoại để chúc tết, tối mùng 2 mình phải về nội để ăn cơm tết cả họ. Xong xuôi rồi ra HN. Nếu đi như thế thì hơi ngược đường, nhưng 2.5h lái xe chắc cũng ko thành vấn đề.
Say:"cút". M1 m2 nội m3 về không thì mỗi năm 1 nơi. Chứ kiểu đòi không biết nghĩ cho ck cho gia đình thì bác bỏ đi là vừa

Gửi từ Xiaomi Redmi 7 bằng vozFApp