HiroEGDE

Reaction score
0
linhliver said:
Bữa có đọc bài đăng của bà kia làm về dịch vụ di trú (bả là người VN ở Can, có mở cty tư vấn đàng hoàng, theo em là uy tín) đang có dạng đầu tư 300k euros lấy thẻ PR của EU (mua nhà ở đảo Síp nó cấp PR và bảo lãnh gia đình, ko cần bằng cấp trình độ ngoại ngữ, chỉ cần có tiền). Bác nào nghiệm túc thì inbox em gửi cho info, thấy bảo tháng 10 có cho những người quan tâm qua đó thực địa 3-4 ngày)
Có tiền đầu tư thì đã không kết hôn giả rồi bro
Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

risingstar1

Reaction score
0
thailehuy said:
Úc mà nó nghi ngờ nó xét ra giả thì nó trục xuất về ngay, không bao giờ cho qua lại đâu :D

Mình nói thật 65k mà qua được Úc thì VN nó đi gần hết
65k là giá của tầm 10-15 năm trước, lúc Úc còn chưa phanh khui ra chiêu kết hôn giả của VN và kha khá nước khác :adore:

giờ chính quyền Úc khôn ra rồi :rofl: có mứt mà đc qua đó ăn welfare :gach:

LonelyM4st3R

Reaction score
0
Có c*t mà thẻ xanh 10 năm hay 3 năm nhập tịch. Pathway của kết hôn với người ngoại quốc là phải nộp visa 309 => 100 theo link chính thức của Bộ Nội vụ https://immi.homeaffairs.gov.au/visa...rtner-offshore giá cần 8k đúng rồi.

Úc ko có khái niệm thẻ xanh như Mỹ. Sau khi có cái visa 309 rồi qua Úc sẽ đươc cấp thẻ medicare khám chữa bệnh màu blue ,valid 1 năm. Thường người ta phải chờ 2 năm, renew 1 lần thẻ rồi mới vô PR là visa 100, lúc này được cấp green medicare card. Tổng thời gian ở Úc đủ 4 năm, trong đó có 1 năm hold PR thì apply quốc tịch được, chờ processing mất thêm 1 năm nữa là khoảng 5 năm có tịch Úc. Nếu sinh sống ngoài Melb và Syd thì thời gian chờ ngắn hơn xíu cỡ 4 năm rưỡi là vô qtịch.

Tóm lại khái niệm 'thẻ xanh, 10 năm, 3 năm' mà ông thớt nghe là toàn xạo. 100% bị lừa.

nct104

Reaction score
0
để tiền ở vn chơi gái cho rẻ ông ơi, sáng úc làm chi mất mẹ 100k . có hơn 2 tỉ ở vn cũng đâu có khổ sở gì đâu nhỉ. chưa kể sang úc cũng phải làm chứ có phải chơi mà sống được đâu

provkl321

Reaction score
0
LonelyM4st3R said:
Có c*t mà thẻ xanh 10 năm hay 3 năm nhập tịch. Pathway của kết hôn với người ngoại quốc là phải nộp visa 309 => 100 theo link chính thức của Bộ Nội vụ https://immi.homeaffairs.gov.au/visa...rtner-offshore giá cần 8k đúng rồi.

Úc ko có khái niệm thẻ xanh như Mỹ. Sau khi có cái visa 309 rồi qua Úc sẽ đươc cấp thẻ medicare khám chữa bệnh màu blue ,valid 1 năm. Thường người ta phải chờ 2 năm, renew 1 lần thẻ rồi mới vô PR là visa 100, lúc này được cấp green medicare card. Tổng thời gian ở Úc đủ 4 năm, trong đó có 1 năm hold PR thì apply quốc tịch được, chờ processing mất thêm 1 năm nữa là khoảng 5 năm có tịch Úc. Nếu sinh sống ngoài Melb và Syd thì thời gian chờ ngắn hơn xíu cỡ 4 năm rưỡi là vô qtịch.

Tóm lại khái niệm 'thẻ xanh, 10 năm, 3 năm' mà ông thớt nghe là toàn xạo. 100% bị lừa.
vậy là thẻ xanh visa 309 đó chỉ có thời hạn 1 năm thôi ak bác?
Gửi từ Asus ASUS_X00TDA bằng vozFApp

LonelyM4st3R

Reaction score
0
provkl321 said:
vậy là thẻ xanh visa 309 đó chỉ có thời hạn 1 năm thôi ak bác?

Hơn 1 năm, bằng đúng thời gian chờ họ xét cấp visa 100. Cấp thì có PR là coi như tạm xong mục đích, còn ko cấp thì ngoan ngoãn đi về. Ko cấp thì lí do có thể là mqh ko thật, ko chung sống chỉ là giấy tờ giả. Bởi vậy người cầm 309 thời gian đầu rất ngoan, ngoan như cún, qua cày chết mẹ để tuần nào cũng đưa vài trăm cho người bảo lãnh đi quánh bài :look_down:

provkl321

Reaction score
0
LonelyM4st3R said:
Hơn 1 năm, bằng đúng thời gian chờ họ xét cấp visa 100. Cấp thì có PR là coi như tạm xong mục đích, còn ko cấp thì ngoan ngoãn đi về. Ko cấp thì lí do có thể là mqh ko thật, ko chung sống chỉ là giấy tờ giả. Bởi vậy người cầm 309 thời gian đầu rất ngoan, ngoan như cún, qua cày chết mẹ để tuần nào cũng đưa vài trăm cho người bảo lãnh đi quánh bài :look_down:
em cũng sợ người bên úc vòi tiền mà thấy bác kia bảo em là vòi mà k đưa lội ra em về nó đi tù nên người ta k vòi...sợ thằng VN vòi :sosad::sosad::sosad:

984349

Reaction score
2
Thằng em mình vừa có tịch Úc cách đây mấy tháng, cũng Kết hôn giả. Mà phải cung phụng nhà con kia vc. Đúng như thím gì ở trên nói, gia đình phải sang Úc chơi 1-2 tuần. Rồi nhà bên Úc lại sang đây chơi ăn ở chụp hình 1-2 tuần (chi phí mình lo), đại loại để lấy đc tịch cũng phải mất hơn 3 tỏi vnđ.

Thớt 65k mà làm đc thì làm nhanh còn kịp. Hoặc cũng có thể dính hàng rẻ là hàng ôi

provkl321

Reaction score
0
984349 said:
Thằng em mình vừa có tịch Úc cách đây mấy tháng, cũng Kết hôn giả. Mà phải cung phụng nhà con kia vc. Đúng như thím gì ở trên nói, gia đình phải sang Úc chơi 1-2 tuần. Rồi nhà bên Úc lại sang đây chơi ăn ở chụp hình 1-2 tuần (chi phí mình lo), đại loại để lấy đc tịch cũng phải mất hơn 3 tỏi vnđ.
Thớt 65k mà làm đc thì làm nhanh còn kịp. Hoặc cũng có thể dính hàng rẻ là hàng ôi :)
kiểu làm cái này nó hên xui quá bác ạ...người bên VN thì quen em không sợ,nhưng mà gặp đứa bên ÚC mà ất ơ loại vòi tiền thì khổ đủ đường với nó luôn quá bác ạ...khổ không nói nữa chứ hứng lên nó tố cái là tiền mất tật mang :aboom::aboom::aboom: