học tiếng anh với người bản xứ có khó không

vương trì

Reaction score
2
Mình đang cần ilets 5.0,để phục vụ cho công việc,khổ cái là mình bỏ tiếng anh cũng được 2,3 năm rồi,giờ học lại không biết từ đây đến giữa năm sau có lấy được ilets 5.0 và giao tiếp được không nữa,bạn mình có nói là đi tìm mấy cái trung tâm học với người bản xứ thì phần giao tiếp sẽ nhanh tiến bộ hơn,,dù mục tiêu lấy ielts hơn cũng phải giao tiếp được trước đã để phục vụ công việc hiện tại,mình cũng chưa biết sao,có bạn nào có kình nghiệm gì học hay hay thì góp ý kiến cho mình với ,và học với người bản xứ có ok hơn không vì xưa tới giờ chưa học với người bản xứ bao giờ ,do cũng gấp gáp nên cũng không muốn mất nhiều thời gian,nên muốn lấy ý kiến thêm của các bạn hy vọng sẽ có lựa chọn đúng đắn hơn,Cảm ơn

12h

Reaction score
5
Mình đang cần ilets 5.0,để phục vụ cho công việc,khổ cái là mình bỏ tiếng anh cũng được 2,3 năm rồi,giờ học lại không biết từ đây đến giữa năm sau có lấy được ilets 5.0 và giao tiếp được không nữa,bạn mình có nói là đi tìm mấy cái trung tâm học với người bản xứ thì phần giao tiếp sẽ nhanh tiến bộ hơn,,dù mục tiêu lấy ielts hơn cũng phải giao tiếp được trước đã để phục vụ công việc hiện tại,mình cũng chưa biết sao,có bạn nào có kình nghiệm gì học hay hay thì góp ý kiến cho mình với ,và học với người bản xứ có ok hơn không vì xưa tới giờ chưa học với người bản xứ bao giờ ,do cũng gấp gáp nên cũng không muốn mất nhiều thời gian,nên muốn lấy ý kiến thêm của các bạn hy vọng sẽ có lựa chọn đúng đắn hơn,Cảm ơn
Học được vs người bản ngữ là tốt ak bạn,do nay đa phần trung tâm ngta học vs ng bản ngữ là nhiều ,có môi trường để mình luyện tập nghe nói gì đó,mà phát âm cũng chuẩn nữa,

hoa huế

Member
Reaction score
35
Học với người bản xứ không khó đâu,chỉ là mình không chịu tương tác với họ thôi,học thì mình phải siêng học từ vựng ,tương tác mạnh dạn giao tiếp nhiều vs họ ,đó sẽ đem lại rất nhiều lợi ích cho mình,còn về phần phát âm nếu học theo họ thì bao chất luôn,1 môi trường cực tốt đó là học vs họ đó,đâu tiên thì chắc cũng có khó khắn nhưng về sau quen dần sẽ thấy bình thường thôi ah

hoaanhdao91

Reaction score
19
Chào bạn, bỏ tiếng anh lâu 2 3 năm nhưng quan trọng hiện tại bạn có sử dụng được nhiều anh văn không, thời gian của bạn không nhiều

thì tốt nhất việc trước tiên bạn cần biết chính xác khả năng hiện tại của bạn ở đâu-lộ trình học sau đó sẽ dễ xác định hơn, vì học av cũng

cần có thời gian. thực ra ielts 5.0 thì cũng không phải là quá khó, nhưng nếu bạn đi lại từ lớp bắt đầu thì đúng là phải cần thời gian thiệt

nhiều mới được.

Bạn có thể tìm hiểu những chỗ học full tuần , còn chuyện học với các thầy cô bản xứ bạn đừng ngại(Học với gv nước ngoài mà họ biết dạy

thì quá tốt đó chứ), mà cái quan trọng là bạn cần tìm môi trường uy tín -MỌI THỨ ĐIỀU CÓ THỂ

Cô Bé Mùa Hè

Reaction score
22
Chào bạn, bỏ tiếng anh lâu 2 3 năm nhưng quan trọng hiện tại bạn có sử dụng được nhiều anh văn không, thời gian của bạn không nhiều

thì tốt nhất việc trước tiên bạn cần biết chính xác khả năng hiện tại của bạn ở đâu-lộ trình học sau đó sẽ dễ xác định hơn, vì học av cũng

cần có thời gian. thực ra ielts 5.0 thì cũng không phải là quá khó, nhưng nếu bạn đi lại từ lớp bắt đầu thì đúng là phải cần thời gian thiệt

nhiều mới được.

Bạn có thể tìm hiểu những chỗ học full tuần , còn chuyện học với các thầy cô bản xứ bạn đừng ngại(Học với gv nước ngoài mà họ biết dạy

thì quá tốt đó chứ), mà cái quan trọng là bạn cần tìm môi trường uy tín -MỌI THỨ ĐIỀU CÓ THỂ
Mình đã đạt được bằng IELTS 6.5, mình rất rất công nhận các thầy cô bên anh ngữ ILI và môi trường ILI rất uy tín các bạn ah

cúc đóa

Reaction score
3
Mình thích học vs người bản xứ,nói gì nói dù sao thì mình cũng được 1 noi để mình luyện nghe nói,tiếp xúc nhiều ms làm quen được,mà phát âm cũng ổn nữa ,nên giờ đãm học thì nên học vs người nc ngoài luôn

Some Day

Reaction score
25

nhiều mới được.

Hahaha nếu được học anh văn với môi tườn nước ngoài tốt thì ok quá chứ gì nữa nay mọi người, mình chỉ sợ nhiều bạn muốn học mà không có xiền học thôi. . Chứ được học với các thầy cô nước ngoài dạy tốt thì cơ hội cho các bạn phát triên kỹ năng
Mình may mắn được ba mẹ cho đi học và được bạn bè ioiws thiệu nên đến chỗ anh ngữ ILI, học rất chất lượng các bạn ah, bên đó tùy từng level mà có cách dạy phù hợp, ví dụ mình mất gốc thì có cô giáo trợ giảng hỗ trợ, còn có căn bản rồi thì tự bơi học, nhưng cũng được , vì thầy dạy mình cũng chậm và dễ hiểu lắm luôn. Nói chung từ lúc học tiến anh mình thấy cải thiện tự tin hơn nhiều các bạn.
Đây là lớp học của mình

sao chổi

Reaction score
4
Thích học vs người bản xứ ,dù có khó khăn gì thì học vs người bản xứ vấn là ok nhất ,rèn luyện kỷ năng nghe nói là ok rồi,ai học gì học mình chỉ cần nghe nói ok là ổn hết ,hihi