Học code 6 tháng vào google này các thanh niên :lol:

Hunterkiss

Reaction score
0
Mấy bác trong đây hầu hết là chém gió, ko thực tế, người trong nghề đọc là biết. Chuyện lương bổng 1 phần thôi, mình học fpt polytechnic lập trình di động, ra lương tàng tàng 2k thôi, cty (mình xin giấu tên) có mời mình qua lương 3.5k mà mình không qua, chủ yếu vì môi trường nữa, cty phải ko bắt buộc giờ giấc, môi trường thoải mái, đi du lịch nước ngoài 1 năm 1 lần, trong nước team building ít nhất 2 lần, 1 lần đi xa, đi ăn nhiều, ít nhậu nhoẹt, đồ ăn thức uống nhẹ lúc nào cũng sẵn sàng miễn phí, có phòng gym hồ bơi và khu thể thao free, lúc làm dự án hơi cực, mà làm xong thì đc xả 1 tuần đi chơi với ghệ, và quan trọng là mọi người trong team hòa đồng vui vẻ, sếp có quyền lực, cuối năm thưởng theo cục. Đó, mọi người đừng nghĩ chuyện lương bổng thôi nha nha. Chủ yếu là mình happy.

Dati.Banana

Reaction score
0
Hunterkiss said:
Mấy bác trong đây hầu hết là chém gió, ko thực tế, người trong nghề đọc là biết. Chuyện lương bổng 1 phần thôi, mình học fpt polytechnic lập trình di động, ra lương tàng tàng 2k thôi, cty (mình xin giấu tên) có mời mình qua lương 3.5k mà mình không qua, chủ yếu vì môi trường nữa, cty phải ko bắt buộc giờ giấc, môi trường thoải mái, đi du lịch nước ngoài 1 năm 1 lần, trong nước team building ít nhất 2 lần, 1 lần đi xa, đi ăn nhiều, ít nhậu nhoẹt, đồ ăn thức uống nhẹ lúc nào cũng sẵn sàng miễn phí, có phòng gym hồ bơi và khu thể thao free, lúc làm dự án hơi cực, mà làm xong thì đc xả 1 tuần đi chơi với ghệ, và quan trọng là mọi người trong team hòa đồng vui vẻ, sếp có quyền lực, cuối năm thưởng theo cục. Đó, mọi người đừng nghĩ chuyện lương bổng thôi nha nha. Chủ yếu là mình happy.
Lương 3k5 giờ là thấp rồi thím à. Ngoài kia còn nhiều công ty benefit tốt hơn các thứ thím vừa nêu nữa. Mà không thấy thím nói về cơ hội thăng tiến, thường thì làm sau vài tháng nếu có khả năng thì lên làm lead, PM rồi (lương 7-8k là ít)

confemale

Reaction score
0
dattenkhodocsebiban said:
Thằng em mình bỏ học năm cấp 2, cướp giật đi tù 2 năm, vô đó ở chung với thằng hacker, ngày nào nó cũng viết code xuống đất cho thằng này học. Ra tù đi làm hacker mũ trắng, bữa mới tìm được lỗi của fakeboog ăn giải thưởng 1tr $, chưa kể mấy cái lỗi nhỏ 10k$ 20k$ đếm ko hết, giờ nó cũng vừa làm cộng tác cho microptop tháng 20k$, mua căn mặt tiền nguyễn đình chiểu Q3, mới tậu em potchers, chơi với nguyên đám winer trên này cũng ngang ngang nó, thế mới biết vozer ưiner nhiều cỡ nào.:surrender:
người thật việc thật :surrender:
Những dòng code đã đưa kẻ sát nhân lĩnh án chung thân trở thành kỹ sư lương 100 nghìn đô tại thung lũng Silicon như thế nào?
http://genk.vn/hanh-trinh-tu-ke-giet...3155015832.chn

onitake92

Reaction score
0
sirlyndon said:
E muôn chuyển qua it. Hiện tại e đang làm fuho rồi. Cần chạy xe ôm vs bán hủ tếu nữa k ạ :adore:
đi ăn xin trước thím, nhớ người ta cho tiền k lấy, chỉ lấy bánh mì có giấy, đọc tờ giấy thấy giống code mới nhận nha, ko ném lại vô bản mặt thằng cho :shame::shame:

yeuthethao01

Reaction score
0
Dati.Banana said:
Lương 3k5 giờ là thấp rồi thím à. Ngoài kia còn nhiều công ty benefit tốt hơn các thứ thím vừa nêu nữa. Mà không thấy thím nói về cơ hội thăng tiến, thường thì làm sau vài tháng nếu có khả năng thì lên làm lead, PM rồi (lương 7-8k là ít)
Ko thấp đâu mức tb là như thế.
Còn so với cty tôi đang làm thì mức đó chỉ dành cho intern cùng lắm junior viết đc mấy cái insert update chỉ đâu đánh đó.
Còn senior teamlead sa thì ko có mức đó toàn 10 k tính theo năm cũng cỡ 140k cả thưởng:chaymau::chaymau:

kaitoubg

Reaction score
0
yeuthethao01 said:
Ko thấp đâu mức tb là như thế.
Còn so với cty tôi đang làm thì mức đó chỉ dành cho intern cùng lắm junior viết đc mấy cái insert update chỉ đâu đánh đó.
Còn senior teamlead sa thì ko có mức đó toàn 10 k tính theo năm cũng cỡ 140k cả thưởng:chaymau::chaymau:
Sao thấp thế thím, tưởng giờ in tơn cũng min 5k rồi. Bên tôi in tơn làm 2.5 ngày/tuần cũng có lương 5k rồi :chaymau: chưa tính phun tham
Tầm tếch đít rồi ét ây các thứ toàn min là 20k

confemale

Reaction score
0
kaitoubg said:
Sao thấp thế thím, tưởng giờ in tơn cũng min 5k rồi. Bên tôi in tơn làm 2.5 ngày/tuần cũng có lương 5k rồi :chaymau: chưa tính phun tham
Tầm tếch đít rồi ét ây các thứ toàn min là 20k
nước ngoài hả thým :stick:
Sent from Xiaomi MI 8 SE using vozFApp

boyhoinach_x8

Reaction score
0
Vãi cả lương 3k5 $ làm intern ạ
làm IT hóa ra nv làng nhàng cũng còn hơn cả Trưởng phòng với Giám đốc