Học 4 năm xây dựng giờ lại muốn chuyển sang sale oto.

mrco1412

Reaction score
1
Rickyson said:
Em cần xin ít lời khuyên :sosad:, e thích kinh doanh với thích được mặc đẹp mọi người chú ý. Định học xong đi nộp vào sale oto Huyndai :beauty:, sau này có kiến thức mở thêm trung tâm độ sửa xe oto :gach:. lương 7tr hoa hồng làm ở tại quê em.
Các bác thấy thế nào? :sosad:.
chịu thật! :stick::stick::stick::stick:
Thế sao ngày xưa không học cmnr kinh doanh mà lại đâm đầu vào xây dựng ?
dạo này nhiều người muốn mua oto, sale oto cũng đc, nhưng cái mồm cái tướng phải có duyên, nghề này ngon thì ngon lắm, mà mạt thì cũng mạt lắm, chủ yếu dựa vào cái mồm thôi nên tùy ông xem xét bản thân mình thôi

maiyeuem

Reaction score
1
dasklney said:
Quê mình có bằng đại học là auto lương > 7tr rồi, công nhân thì cũng trên 5tr đến gần 6tr :pudency:
Quê bác đâu thế, mà cứng nha bác chứ chưa tính trợ cấp tăng ca ..... gì vào :chaymau:

dasklney

Reaction score
1
maiyeuem said:
Quê bác đâu thế, mà cứng nha bác chứ chưa tính trợ cấp tăng ca ..... gì vào :chaymau:
Mình ở Long Thành, Đồng Nai, đang tính lương thực lãnh á :pudency:

thangngos

Reaction score
0
học xây dựng thì nên bỏ, anh học xây dựng ra đi làm rất chán. mất công ăn học ra nhưng chán lắm. làm thì xa xôi, ai cùng làm cũng bỏ vợ con ở quê rồi đi công trình. lương thì chẳng cao chút nào, bèo bọt.

toilatoibanlaban

Reaction score
0
Ấu trĩ

thứ 1 làm sale oto thì được bao nhiêu kiến thức cơ khí chuyên sâu mà đòi mở xưởng độ

Thứ 2 làm oto chỉ được cái mặc đẹp (bắt buộc) chứ lương ko cao

Thứ 3 là phụ cấp thấp, hoa hồng bị cắt xén

Thứ 4 là áp chỉ tiêu, rồi bán bảo hiểm, bán gói vay, án gói phụ kiện, bán cmn luôn cả nhân phẩm

Nhắm chịu dc thì làm

meochemo

Reaction score
0
Lượn đi lượn lại cứ thấy có thớt xây dựng là toàn thấy các vị bô lão vote bỏ
) thôi thì em cố gắng trụ lại vậy. Nghề thì là khổ cơ bản là mình có chịu cố gắng hay không thôi mai phen ạ

vivkin04

Reaction score
0
bạn mình tốt nghiệp xây dựng 20014, h chuyển qua sale toyota bình thuận gần nhà, thấy nó đăng bài trên fb mới biết