[HN] Biến máy in thường thành máy in không dây

colepik1

Reaction score
0
Chào các bác.
nhà e có máy in canon 2900. khổ nỗi nhà chật nên đi dây khó khăn. để in được là phải để hẳn laptop xuống dưới đất mới cắm nổi dây. Bác nào có tips gì chia sẻ giúp em là làm thế nào biến máy in thường thành máy in không dây không ạ?
e có google thì thấy bảo chuyển sang dùng router có cổng USB, mà chi phí đầu tư router này khoảng 700k cao quá, bác nào có cách khác không ạ?
e đọc thì thấy bảo có cổng usb cũng dùng được, nhưng mà không biết keyword tra cổng usb đó. mong các bác giúp em
http://www.khoahocphothong.com.vn/bien-may-in-thuong-thanh-may-in-khong-day-4180.html

administrator001

Reaction score
0
colepik1 said:
Chào các bác.
nhà e có máy in canon 2900. khổ nỗi nhà chật nên đi dây khó khăn. để in được là phải để hẳn laptop xuống dưới đất mới cắm nổi dây. Bác nào có tips gì chia sẻ giúp em là làm thế nào biến máy in thường thành máy in không dây không ạ?
e có google thì thấy bảo chuyển sang dùng router có cổng USB, mà chi phí đầu tư router này khoảng 700k cao quá, bác nào có cách khác không ạ?
e đọc thì thấy bảo có cổng usb cũng dùng được, nhưng mà không biết keyword tra cổng usb đó. mong các bác giúp em
http://www.khoahocphothong.com.vn/bi...-day-4180.html
bác đang dùng mạng gì, VNPT thì kêu nó thay cho con router khác có cổng usb là xong :">

colepik1

Reaction score
0
administrator001 said:
bác đang dùng mạng gì, VNPT thì kêu nó thay cho con router khác có cổng usb là xong :">
mình dùng Viettel ạ. vừa gọi cho cskh viettel thì họ ko có

sam53

Reaction score
0
Máy in trên cty cũng có dây chuyển thành “ko dây” đây. Mua cục router rẻ rẻ về cấu hình thành repeater để bắt sóng của wifi chính, rồi nối đoạn dây Lan từ máy in vào repeater, dùng keo 2 mặt gắn bên hông máy in luôn, gọn vl :D

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

colepik1

Reaction score
0
sam53 said:
Máy in trên cty cũng có dây chuyển thành “ko dây” đây. Mua cục router rẻ rẻ về cấu hình thành repeater để bắt sóng của wifi chính, rồi nối đoạn dây Lan từ máy in vào repeater, dùng keo 2 mặt gắn bên hông máy in luôn, gọn vl :D

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums
ở đây là nhà thoai bác ơi, mà 2900 nhà e ko có cổng lan ạ :sosad:

nmc1988

Reaction score
0
colepik1 said:
ở đây là nhà thoai bác ơi, mà 2900 nhà e ko có cổng lan ạ :sosad:
Bác kiếm cái modem ADSL cũ này (chỉ dùng làm router wifi thôi), có cổng usb để làm print server, search trên f68 có mấy bác bán thì phải
TD-W8968

it47

Reaction score
1
Switch 5 port giá ~ 100k chứ bao nhiêu + thêm cáp lan nữa.

colepik1

Reaction score
0
nmc1988 said:
Bác kiếm cái modem ADSL cũ này (chỉ dùng làm router wifi thôi), có cổng usb để làm print server, search trên f68 có mấy bác bán thì phải
TD-W8968
thiết bị này giá tầm 500k-600k hơi chát bác ạ. e đang prefer giá 1-200k