tatcavinang

Reaction score
1
Night's King said:
Ông load card lên thì dàn VRM nó cũng quá nhiệt mà đi sớm thôi, mua miếng thermalpad về mà thay đi
vừa xem trên mạng thấy lung tung quá trời nhãn hiệu, rồi vozer còn phân tích 6W/h với loại 12W/h gì gì ấy... mua của thằng nào tốt nhỉ

Night's King

Reaction score
0
tatcavinang said:
vừa xem trên mạng thấy lung tung quá trời nhãn hiệu, rồi vozer còn phân tích 6W/h với loại 12W/h gì gì ấy... mua của thằng nào tốt nhỉ
Mua GELID GP-extreme ấy, giá tầm hơn 250k miếng dày 1mm

sephiroth2m

Reaction score
1
Thớt xem lại nguồn chưa? Trước con VGA của m undervolt xong cũng bị y như vậy. Bỏ đi thì hết

ngotiendat

Reaction score
0
sau rút kinh nghiệm tránh xa bọn tản lồng sóc này 10km nhé

mrchip479

Reaction score
0
căng. các cao nhân cho mình hỏi ké với. mình có con msi rx580 armor mua cũ của cửa hàng máy tính, dự là trâu rồi vì mình mua lúc ý có 2tr5 còn bảo hành tới cuối 2020

mua về chơi từ tết thì phê vãi, thời gian gần đây bị tình trạng là cứ chơi dc tý là nó khựng hẳn máy lại, màn đen ngòm khoảnh 10s xong lại chơi bình thường, có lần thì đơ cmn luôn, kể cả lúc ko chơi game gì, ở ngoài lướt web vớ vẩn thi thoảng cũng khựng cỡ 5s rồi lại bình thường. mà lúc test furmark thì chả thấy ý kiến gì mới lạ chứ

đã cài win lại về win 10 win 7, đổi driver cũ mới .... tháo vga ra dùng thì máy lại oke nên mình nghĩ 100% vấn đề ở vga rồi

mình cũng test nhiệt độ các thứ vẫn ổn

các thím cho mình xin hướng giải quyết với. hàng còn bảo hành mai hoàng nhưng mình ở xa, lại bận đi làm nên ko tiện lên hn

lamifa

Reaction score
7
Night's King said:
Mua GELID GP-extreme ấy, giá tầm hơn 250k miếng dày 1mm
Sao mấy miếng thermal pad về VN bị đẩy giá lên cao thế nhỉ ? Miếng Artic to ở mỹ bán chỉ có từ $10-$14 tùy độ dày từ 0.5mm đến 1.5mm (mấy thứ lặt vặt giá ở Mỹ đã thuộc loại đắt rồi) mà về VN giá nhảy vọt lên 400k-450k. Còn mấy miếng Gelid 8cmx4cm giá niêm yết trên website của hãng (hãng Hongkong) chỉ loanh quanh $6 tùy độ dày mà về vn toàn 210k cho loại 0.5mm đến 260-270k cho loại 1mm. Mấy miếng gelid này nhà bán hàng TQ bán trên shopee hay tiki toàn để giá 160-180k (thậm chí 120k). Lẽ nào gian thương ăn dày là bệnh mãn tính ở thị trường VN ?
Đã ai dùng loại ông Đạo này nhập về bán chưa ?

https://shopee.vn/Miếng-d�...027.1942094540

Không thương hiệu nhưng được quảng cáo có thông số như hàng Gelid 12w/mK.

ducanh317

Reaction score
0
tatcavinang said:
Em mua con ASUS turbo 1060 3GB chắc hàng trâu... Còn bh đến tháng 4 2020. Chơi PUBG all low phải set % quạt theo nhiệt độ thì mới mát nổi, ví dụ nhiệt độ 77 độ thì quạt cũng phải 77% nên nó hú kinh khủng.
Mấy hôm nay đang chơi tự nhiên màn tắt ngấm đen sì, VGA hú quạt rống lên phải ấn nút reset trên case mới dc.
Reset vào win thì mất driver VGA, như kiểu chưa cài driver ấy, right click thì không thấy Nvidia control panel, góc dưới bên phải cũng ko thấy startup Nvidia luôn...
Tắt hẳn máy đi rồi vào lại thì lại có driver bình thường.
Có phải nó đòi về hưu không ạ.

Gửi từ ABC bằng vozFApp
Trâu, bò sắp chết nên rống lên đó bác :pudency:

ducanh317

Reaction score
0
tatcavinang said:
Em mua con ASUS turbo 1060 3GB chắc hàng trâu... Còn bh đến tháng 4 2020. Chơi PUBG all low phải set % quạt theo nhiệt độ thì mới mát nổi, ví dụ nhiệt độ 77 độ thì quạt cũng phải 77% nên nó hú kinh khủng.
Mấy hôm nay đang chơi tự nhiên màn tắt ngấm đen sì, VGA hú quạt rống lên phải ấn nút reset trên case mới dc.
Reset vào win thì mất driver VGA, như kiểu chưa cài driver ấy, right click thì không thấy Nvidia control panel, góc dưới bên phải cũng ko thấy startup Nvidia luôn...
Tắt hẳn máy đi rồi vào lại thì lại có driver bình thường.
Có phải nó đòi về hưu không ạ.

Gửi từ ABC bằng vozFApp
Trâu, bò sắp chết nên rống lên đó bác :pudency:

tatcavinang

Reaction score
1
Update cho các thím là sau khi rửa cồn và cài lại win 10 (lúc bị em dùng win 7) thì hết bị luôn, vga cũng mát hơn do có vẻ load ít hơn khi ở win 7....
Ko biết trụ dc bao hôm đây.

Gửi từ ABC bằng vozFApp