[HIỆP KHÁCH GIANG HỒ - YULGANGVN] Chuẩn bị hành tẩu nào các vOzer!

justim

Reaction score
0
justim said:
Nghĩa là server của bạn chỉ là server pri mà bạn đang hướng nó theo kiểu cày cuốc và gamer phải bỏ rất nhiều tiền time vào nhân vật của mình nếu muốn mạnh để pvp.
Lion_King1109 said:
Bớt dùm cái =)) Game nào mà không muốn nhân vật mình mạnh hơn người khác phải bỏ nhiều tiền??? Còn nếu ko bỏ bạn có tương đồng với phần còn lại không? Hoặc kiếm tiền đc hay ko mà kêu hút máu :|
Bạn có vấn đề về đọc hiểu hay cố tình lái câu chữ của người khác để né tránh sự thật mình nói rất rỏ ràng là : " mạnh để pvp" chứ không phải như bạn lái qua thành: " mạnh hơn người khác". Đó là 2 khái niệm khác biệt ok.
Nếu mà lời nói của bạn đại diện cho server này thì thôi thua rồi. Nếu bạn muốn kiếm tiền thì sản phẩm này của bạn quá tệ với lại bạn là ai, server của bên bạn là một server chui, code game này là bên bạn ăn cắp chứ không phải mua bản quyền, website của bạn có đăng ký với bộ công thương không, bên bạn đăng ký là công ty gì? hình thức hoạt động? nếu bạn thu tiền từ member qua cash shop nghĩa là đã có tính chất thương mại, bạn có đống thuế cho nhà nước không, rồi quyền lợi của member có được pháp luật bảo hộ như những nhà phát hành game khác không?
khẳng định là không, vậy vì sao bạn muốn mọi người tham gia và nộp tiền cho server bên bạn trong khi bạn chẳng có cái gì để đảm bảo quyền lợi của mem, uy tín cũng chẳng có nửa là.
Bạn nhìn là đa số các server pri xem, chẳng ai để cái rate như thế, chưa gì dạo forum đã thấy nội bộ lùm xùm, buôn bán đồ VNĐ loạn cả lên mà toàn tào lao không. Chẳng có cái tính chất gì của server pri. Các bạn khác nói server bên bạn hút máu là thấy sao nói vậy đúng rồi còn gì.
Nếu giữa bên bạn với dzo hút máu như nhau thì chọn bên dzo ok hơn, họ là công ty mua bản quyền được pháp luật bảo hộ, họ hoạt động là hình thức kinh doanh bỏ tiền đầu tư và thu lợi nhuận, còn bạn tính chất của bên bạn là Ăn cắp, sau đó sửa lại theo ý bạn rồi thu tiền từ mem. Dzo nó hút máu nhưng là làm ăn chân chính, còn bên bạn là phi pháp.ok

justim

Reaction score
0
mrjust94 said:
Tôi thấy cái bọn rành rẽ về op đồ nó bán cái áo 7x full 8 8 giá 1tr2, set 7x full 5,6 giá 600k. Tôi nghỉ khỏe, chả thèm down :doubt:
Đã làm sv private thì phải theo phong cách pri, chơi cái gì mà phải cày cuốc khổ như cờ hó, đồ đập thì khó, có bọn pro đập đồ nó lên từa lưa rồi bán kiếm lợi nhuận ... ôi vkl cái giáp 25 f6 6 hay 7 gì đó bán 65k vnđ :stick:
đồng tình với thím, mà tối nói cái server pri kiểu này ai dám khẳng định cái ban điều hành không làm ra đồ rồi bán chứ, chẳng có gì đảm bảo.
Mịe chứ y như câu ông bà nói :" con nhà lính, tính nhà quan". Server pri mà phong cách dzogame, vãi anh em vào góp ý còn cãi như đúng rồi. code cái kernel còn lỗi tè le font chữ nhảy lung tung, độ phân giải cũng lỗi luôn. Nghỉ khỏe

1161988

Reaction score
0
PS hay OS (pri sv, offi sv) thì cho dù tới cuối con đường là sập, cũng đéo có gì gọi là đảm bảo quyền lợi gamer cả, mấy chú toàn lấy hình ảnh "bản quyền, source xịn, nhà cao, cửa rồng v.v.." ra để so sánh giữa OS và PS nhưng các chú chắc thừa hiểu, còn gà mà ko đẻ ra trứng thì cũng đem đi thịt. VNG hay VTC toàn hàng xịn đó, trừ game đời đầu, webgame hay gmo hiện giờ cũng bản quyền đó, sống được bao lâu? 2 năm, 1 năm, hay 3 4 tháng là sv nó vắng như cái chùa?

Mà thím nào nói Dzogame là hàng bản quyền, đóng thuế này nọ kinh thế :D từ 2010 khi lệnh cấm nhập GO ra đời là tứ trụ nó lập ra 1 cổng ma khác đặt sv nước ngoài, thuê CEO nước ngoài đứng tên nhắm lách luật. Có cái lồng gọi là đóng thuế ấy, nó chỉ là 1 hình thức sv lậu "hợp pháp" :D

Tui từng làm GM nhiều game rồi, cả PS hay OS đều có

justim

Reaction score
0
1161988 said:
PS hay OS (pri sv, offi sv) thì cho dù tới cuối con đường là sập, cũng đéo có gì gọi là đảm bảo quyền lợi gamer cả, mấy chú toàn lấy hình ảnh "bản quyền, source xịn, nhà cao, cửa rồng v.v.." ra để so sánh giữa OS và PS nhưng các chú chắc thừa hiểu, còn gà mà ko đẻ ra trứng thì cũng đem đi thịt. VNG hay VTC toàn hàng xịn đó, trừ game đời đầu, webgame hay gmo hiện giờ cũng bản quyền đó, sống được bao lâu? 2 năm, 1 năm, hay 3 4 tháng là sv nó vắng như cái chùa?

Mà thím nào nói Dzogame là hàng bản quyền, đóng thuế này nọ kinh thế :D từ 2010 khi lệnh cấm nhập GO ra đời là tứ trụ nó lập ra 1 cổng ma khác đặt sv nước ngoài, thuê CEO nước ngoài đứng tên nhắm lách luật. Có cái lồng gọi là đóng thuế ấy, nó chỉ là 1 hình thức sv lậu "hợp pháp" :D

Tui từng làm GM nhiều game rồi, cả PS hay OS đều có
Tôi nói ấy ah từ sau vụ lùm xùm 2013 trốn thuế thì bạn nghỉ nhà nước để yên ah, còn bản quyền ở đây để lách luật thì doanh nghiệp người ta phải tìm cách, nhưng dù thế nào thì server của người ta nhận được sự hổ trợ trực tiếp từ nhà sản xuất ( dĩ nhiên giữa họ có những thoả thuận hợp đồng kinh tế jì đó rồi chuyện quá hiển nhiên) hoặc như bạn nói đặt server ở nước ngoài thuê ceo v.v... những cái đó không phải dùng tiền để đầu tư ah, còn nửa đời này đâu có dể ăn của mấy bố, không nhả ra cho mấy bố thì yên mà kinh doanh ah,còn cái server lậu thì 100% là ăn cắp rồi thích thì làm không thích thì dẹp.

Người ta bỏ tiền đầu tư lớn người ta tạo ra phương thức kinh doạnh hoạt động là hợp lý.
Còn Server pri phần lớn là định hướng là sân chơi được tạo ra từ những người tâm huyết với tựa game đó, kinh doanh để duy trì server chỉ là phụ hoặc một phần rất nhỏ không ảnh hưởng tới game.
Còn cái server này là server pri mà tiền bạc hay rate định hướng y như là kinh doanh cmnr.

Mình chỉ so sánh đánh giá khách quan ở góc độ kinh doanh thương mại, dzo họ bỏ ra cái gì và thu lại cái gì, còn nhóm bạn tạo server pri này bỏ ra cái gì và thu cái gì.

1161988

Reaction score
0
việc hút hay ko phải nhìn vào cash shop, cùng là 1 game, nhưng 1 thằng bán full shop và 1 thằng chỉ bán item hổ trợ, bác sẽ chọn bên nào? Việc 1 sv pri rate định hướng kd hay low rate nhưng cash shop của nó chả bán cái gì gây imba game thì ai lợi? Chẳng lẽ 1 món hàng bán vài trăm k giữa gamer với nhau admin nó có cổ phần hay miếng tôm miếng cá nào trong đó sao? Low rate giúp cho item có giá, sv có giá trị, chống các thành phần chống chán cả thèm. Nhưng thực sự mà nói thì tôi chả thấy sv nào high rate mà tồn tại lâu cả, đặc biệt bọn hay mở MU với vlkt

justim

Reaction score
0
1161988 said:
việc hút hay ko phải nhìn vào cash shop, cùng là 1 game, nhưng 1 thằng bán full shop và 1 thằng chỉ bán item hổ trợ, bác sẽ chọn bên nào? Việc 1 sv pri rate định hướng kd hay low rate nhưng cash shop của nó chả bán cái gì gây imba game thì ai lợi? Chẳng lẽ 1 món hàng bán vài trăm k giữa gamer với nhau admin nó có cổ phần hay miếng tôm miếng cá nào trong đó sao? Low rate giúp cho item có giá, sv có giá trị, chống các thành phần chống chán cả thèm. Nhưng thực sự mà nói thì tôi chả thấy sv nào high rate mà tồn tại lâu cả, đặc biệt bọn hay mở MU với vlkt
Làm sao khẳng định cái đó là giữa gamer với nhau, chưa gì mà thấy bọn con buôn đầy trong ấy, rồi làm sao chắc là cái món đồ ấy từ đâu ra??? cho dù admin có trình ra database bla bla thì cuối cùng họ vẫn là một nhóm người. Chẳng gì đảm bảo.
Hơn nửa các bác trên cm là server low rate ==> hút máu thì đúng cmnr.
Nói chung 9 người 10 ý nhưng server có sao thì member đánh giá thực tế. còn ai thik chơi thì chơi.

Leblanc123

Reaction score
0
Tháng trước nó ra event này 100k đc 3 item trong 90 item này :stick:

Viphm

Reaction score
0
CÓ mà sập hết r
SV pri mà rate đắt hút máu ngang sv chính thì chắc đéo ai chơi, nghỉ cho khỏe đi

DiDaiQuenChuiDai said:
Sao không ai làm server Võ lâm 2 nhỉ, game đấy cũng hay mà :shame: