[help]Vi solo Kennen, có cửa nào cho Vi không?

noodleofbowl

Reaction score
0
Vi vs. Kenna? Seriously?
Bạn làm thế éo nào mà nó mua đc đồng hồ cát giá hơn 3k vàng?
Mấy thím này comment nhảm hết sức.

Nếu đã đòi solo thì chỉ mua mấy món rẻ tiền chứ mua gì đống xa xỉ ấy?
Vi vs Kenna, mua lắc đỏ 6 bình máu, item đầu tiên là giày thủy ngân 2 doran rồi kiếm răng cưa. kĩ năng max E 1 Q 1 W ulti đúng level.

Kennen chỉ có cái lợi tay dài rỉa máu từ xa, nếu bị Vi áp sát mà đấm thì chết ngắc! mua giày thủy ngân giảm thời gian bị stun, mua doran dmg máu, mua kiếm răng cưa chống phép.

Quan trọng là trình độ người chơi, vì Vi vs. kennen ko phải cặp đôi xung khắc.

SilverzT

Reaction score
0
Theo mình thì dù Vi có tới 2 skill áp sát kể cả ulti và 1 skill sát thương lan rộng nhưng Kennen vẫn có nhiều ưu thế hơn : -_- -_-
Trước hết là Kennen dùng nội năng còn Vi là mana (nội năng regen nhanh gấp nhiều lần mana, nghĩa là Kennen spam skill để harass nhiều hơn Vi, khiến Vi hao tốn hp khá nhiều)
Xét về skill, thì Kennen có hỗ trợ "giật damage" tức Dấu Ấn Sấm Sét gì gì đó, khá bất lợi cho Vi -> bị trúng một skill dù chỉ là chiêu Q nghĩa là có khả năng bị ăn thêm 1 phát giật sét nữa :go:
Bạn nào nói né phi tiêu của Kennen dễ thì xem lại nhé, núp sau creep -> khó farm được nhiều, không núp thì tập trung né farm không sót (vì Vi mà farm ít lên đồ bằng răng :sexy:) = bạn là thánh, kêu nó sur đi
noodleofbowl said:
Vi vs. Kenna? Seriously?
Bạn làm thế éo nào mà nó mua đc đồng hồ cát giá hơn 3k vàng?
Mấy thím này comment nhảm hết sức.
Nếu đã đòi solo thì chỉ mua mấy món rẻ tiền chứ mua gì đống xa xỉ ấy?
Vi vs Kenna, mua lắc đỏ 6 bình máu, item đầu tiên là giày thủy ngân 2 doran rồi kiếm răng cưa. kĩ năng max E 1 Q 1 W ulti đúng level.
Kennen chỉ có cái lợi tay dài rỉa máu từ xa, nếu bị Vi áp sát mà đấm thì chết ngắc! mua giày thủy ngân giảm thời gian bị stun, mua doran dmg máu, mua kiếm răng cưa chống phép.
Quan trọng là trình độ người chơi, vì Vi vs. kennen ko phải cặp đôi xung khắc.
Bác này toàn phát ngôn ngông cuồng :rofl: mình gặp mãi
Khi solo ai bảo là không được lên item tier 3 : -_- -_- cách lên item của cá nhân sẽ là yếu tố thắng lợi khi solo (hiểu đơn giản là mua đồ ngu thì đánh bằng răng :go:) nếu nói Vi áp sát đấm Kennen chết ngắc sao không tính trường hợp Kennen rỉa máu đến mức Vi B về như cơm bữa : -_- -_-

trumxomdi

Reaction score
0
Vi lên đồ dạng bruiser,nửa tank nửa ad thì máu trâu khỏi nói,kháng đủ cả,đấm kenne lòi bi luôn còn đc :go:

VDC90

Reaction score
0
SilverzT said:
Theo mình thì dù Vi có tới 2 skill áp sát kể cả ulti và 1 skill sát thương lan rộng nhưng Kennen vẫn có nhiều ưu thế hơn : -_- -_-
Trước hết là Kennen dùng nội năng còn Vi là mana (nội năng regen nhanh gấp nhiều lần mana, nghĩa là Kennen spam skill để harass nhiều hơn Vi, khiến Vi hao tốn hp khá nhiều)

Xét về skill, thì Kennen có hỗ trợ "giật damage" tức Dấu Ấn Sấm Sét gì gì đó, khá bất lợi cho Vi -> bị trúng một skill dù chỉ là chiêu Q nghĩa là có khả năng bị ăn thêm 1 phát giật sét nữa :go:

Bạn nào nói né phi tiêu của Kennen dễ thì xem lại nhé, núp sau creep -> khó farm được nhiều, không núp thì tập trung né farm không sót (vì Vi mà farm ít lên đồ bằng răng :sexy:) = bạn là thánh, kêu nó sur đi
1.:look_down: biết cái giật sét đó bao lâu ko? vi chấp kennen xả 1 cái combo thì mất bao nhiu máu? xong rồi kennen làm gì khi mà ko có skill chạy luôn ?
2. ai nói tướng xài nội năng thì spam sướng hơn xài mana? thấy akali, leesin, kennen khát mana chưa :look_down: cứ thấy hồi 10 nội năng 1 s là sướng. có biết trong 1 số guilde phải đem cả rune vàng nội năng ko :look_down:
3. cái việc né skill farm thì đâu phải lạ lẫm đâu mà xoắn wẩy thánh hay ko. thọt 10 farm cũng ko là vấn đề gì nếu có cơ hội harass lại vì cái lí do ở trên spam q ngu ko có nội năng thì xác cmnđịnh

tellnotales.com

Reaction score
0
trẻ trâu dữ à nha
mình đánh game moba phải 6-7 năm nhưng chưa bao h đánh solo để thể hiện mình cả à nha
mình chỉ thích những người đánh vì đồng đội vì chiến thắng chung thôi

LoLHoNDoTa

Reaction score
0
giang117 said:
Chán mấy thớt như thế này.đây là game đề cao sự phối hợp team và chiến thuật mà cứ hơi tí là lại đòi solo solo,thế mà cũng bao thằng nhảy vào tư vấn cho được.Bảo sao vào game cứ toàn troll với quit:stick:
liên quan?, tư vấn thì có gì là sai à, bạn không giúp được gì thì mời bạn ra, đâu ai bắt phải vào đây ị 1 bãi như thế, còn nữa, chả ai cấm solo ở cái game này hết, họ thích thì họ đánh có vấn đề gì liên quan tới troll quit à??, đừng có quy chụp lố lăng như vậy :) thân