[Help] VGA không có tín hiệu sau khi cài Driver

The Birds

Reaction score
0
Hi ae,
Mình có con card MSI 750Ti TF Gaming, sau khi cài driver từ trang MSI, hoặc Nvidia hoặc update trực tiếp từ Win 10 thì màn hình mất kết nối.
Khởi động lại máy thì xong màn hình bios, tới màn hình xoay xoay của Windows cái là im luôn. Mình gỡ driver ra thì lại vào bình thường.
Đã test trên 2-3 mainboard, cả win10 và 7 đều bị :stick:
AE cho mình hỏi lỗi này fix như nào? mất 2 3 ngày nay cài win đi lại hoài mà ko gq được gì :stick:

Icefreeze

Reaction score
1
The Birds said:
Hi ae,
Mình có con card MSI 750Ti TF Gaming, sau khi cài driver từ trang MSI, hoặc Nvidia hoặc update trực tiếp từ Win 10 thì màn hình mất kết nối.
Khởi động lại máy thì xong màn hình bios, tới màn hình xoay xoay của Windows cái là im luôn. Mình gỡ driver ra thì lại vào bình thường.
Đã test trên 2-3 mainboard, cả win10 và 7 đều bị :stick:
AE cho mình hỏi lỗi này fix như nào? mất 2 3 ngày nay cài win đi lại hoài mà ko gq được gì :stick:
Chắc hỏng vga, còn bảo hành thì đi bảo hành, không còn bảo hành thì đem đi sửa, giá sửa mà gần bằng con vga thì thôi kiếm con khác :sexy:

The Birds

Reaction score
0
Icefreeze said:
Chắc hỏng vga, còn bảo hành thì đi bảo hành, không còn bảo hành thì đem đi sửa, giá sửa mà gần bằng con vga thì thôi kiếm con khác :sexy:
Phải hỏng không bác? vậy thì bình thuường chưa có driver nó cũng không thấy chứ nhỉ? Mình có search trên tomshardware.com thì cả tá thằng bị giống mình, nhưng chả thấy cách tụi nó sửa cụ thể như nào :stick:

Icefreeze

Reaction score
1
The Birds said:
Phải hỏng không bác? vậy thì bình thuường chưa có driver nó cũng không thấy chứ nhỉ? Mình có search trên tomshardware.com thì cả tá thằng bị giống mình, nhưng chả thấy cách tụi nó sửa cụ thể như nào :stick:
Năm trước mình cũng bị cái lỗi đang cài driver mới hay cũ thì đều tắt màn hình, restart không lên win, xóa driver đi bật thì lại lên.
Đi đóng lại chip thì dùng tiếp tới giờ, 3 hay 500k gì đấy không nhớ rõ :shame:
Tìm thread sửa vga của lão daigiaphonui ấy.

Giltine

Reaction score
0
sebastiankhoa said:
Sao gần đây nhiều người bi lỗi con 750 Ti này vây nhỉ?
e nghe nói có lô hơn ngàn con MSI 750Ti mới đc nhập về vn :shame: giá chung tầm 1m3-1m5

tryo

Reaction score
0
sebastiankhoa said:
Sao gần đây nhiều người bi lỗi con 750 Ti này vây nhỉ?
Lên chợ trời facebook bây giờ con vga hot nhất là 750Ti, xuất xứ từ anh 2.
Câu trả lời là từ đó thôi bác.:sweat::sweat::sweat:

maytinh24hol

Reaction score
0
Giltine said:
e nghe nói có lô hơn ngàn con MSI 750Ti mới đc nhập về vn :shame: giá chung tầm 1m3-1m5
Chúc mừng thông tin bác đón nhận đc, em đang có 1 ít hàng cty em ôm về anh em cần pm em chỉ chỗ lấy và bh
galax 750 1G D5 2F 1300
vga Giga 750ti 2Fan 1,450
Hàng BH 3 tháng
0968481365

B.U.N.9

Reaction score
0
bọn này giờ lên giá chứ hồi trước tết 750ti nhập sll có 600 700k 1 cây , toàn trash TQ thải về