[Help] sắn về quê người yêu ăn giỗ, làm thế nào để từ chối uống rượu

hoangdeath23

Reaction score
1
izybux2 said:
Họ hàng mình vừa đỏ mặt với không uống được nữa, đăng nội mà giỗ hay có việc gì thì m.ng cũng ko uống nhiều.
Vấn đề bố mẹ người yêu hiểu chuyện thôi chứ đằng nội n/y mình đã ra mắt bao giờ đâu nên mọi người đâu biết mình thế nào. Với cả mình đã nói ở trên rồi, nếu như bên đó thoải mái thì mình ko sợ từ chối, như bên đăng ngoại người yêu, mình đến chơi rồi từ chối bảo ko uống đc m.ng cũng vô tư thoải mái. Nhưng bên đăng nội phức tạp, có mấy ông say vào rồi cứ thích ép rượu người khác, thằng em người yêu hồi xưa bị mấy lần rồi cũng kể cho mình. Nó uống dc thì còn đỡ, chứ như mình ko uống được và cũng ít uống nên muốn biết cách nào từ chối cho khéo léo và không mất lòng mọi người thôi.
Sao cứ phải ngụy biện chuyện không uống được vậy nhỉ?
Đã nói là sợ mất lòng người khác mà lại bảo là không cần lấy lòng người khác là sao nhỉ?
Lời văn của thớt đối lập quá. Nếu sợ người ta ép thì ở nhà thôi =)) chỉ là 1 vấn đề nhỏ thôi mà cũng lo k xong. Hôm đó nói với con gấu là như thế để nó hiểu rồi nó nói đỡ cho. Ví dụ nhà đang có việc gấp chẳng hạn.
Thanh niên chán quá.

Why So Serious ?

Reaction score
0
Éo chối đc đâu thằng em cầm giấy đi viện về vẫn bị ép uống. Văn hoá ép rượu ở VN éo bao giờ chối được, trừ khi ngang hàng ae vs nhau hay mình cửa trên bọn nó.

Reaction score
0
Uống đi bác, uống vài ly, thấy không chịu được nữa thì xin đi ngủ, đừng có sĩ diện để rồi mất kiểm soát, lúc đó mới nhục :go:.

vanveo

Reaction score
0
Cách 1 : cầm chén rõng rạc hô to "thằng nào không uống làm chó" rồi úp chén suống sủa gâu gâu.
Cách 2: xin lỗi mọi người cháu bị rong kinh cả tuần nay chưa khỏi. Mọi người thông cảm giúp < nói đau dạ dày kiều gì cũng có thằng nhảy vào tao cũng bị đau nhưng vẫn uống đây này >

bobb2

Reaction score
0
đơn giản vãi lìn.

cứ từ chối luôn là em/cháu phải ăn no mới uống.

ăn xong rồi kêu đau bụng chạy vô WC là thoát luôn.

izybux2

Reaction score
0
hoangdeath23 said:
Sao cứ phải ngụy biện chuyện không uống được vậy nhỉ?
Đã nói là sợ mất lòng người khác mà lại bảo là không cần lấy lòng người khác là sao nhỉ?
Lời văn của thớt đối lập quá. Nếu sợ người ta ép thì ở nhà thôi =)) chỉ là 1 vấn đề nhỏ thôi mà cũng lo k xong. Hôm đó nói với con gấu là như thế để nó hiểu rồi nó nói đỡ cho. Ví dụ nhà đang có việc gấp chẳng hạn.
Thanh niên chán quá.
Cái mình nói là ko cần lấy lòng bố mẹ người yêu chứ đây là ra mắt họ hàng đăng nội của người yêu, với lại kể cả ko đc lòng người ta thì cũng ko nên để người ta ghét, dù sao cũng lần đầu ra mắt, có cưới nhau thì sẽ còn gặp nhau nhiều

izybux2

Reaction score
0
Còn chối thì tất nhiên sẽ có cách của mình rồi nhưng xem mọi người có cao kiến gì hay hơn không để mình tham khảo áp dụng cho nó hợp tình hợp lý. Việc này nó nhỏ nhưng chẳng may không khéo để họ hàng đăng nội người yêu nó ghét rồi nói ra nói vào, mai sau lấy đc nhau thì cũng đau đầu. Thế nên cũng phải có sự chuẩn bị từ trước, tính mình ko phải giỏi giao tiếp hay lấy lòng người khác nên lên đây hỏi các cao nhân xem có ý tưởng gì hay hay ko.

lailif

Reaction score
0
Chả bù cho em về nhà mọi người toàn rào trước không uống được thì thôi không phải cố bla bla các thứ:sweat: mà ngại quá vẫn bem nhiệt tình, mệt thì nghỉ :sexy: quan trọng là quan điểm bên nhà ý có coi nặng việc bác có uống hay không. Nếu không thoải mái thì có xin xỏ lý do gì người ta cũng nói này nói nọ thôi :canny: