[Help] S3 của em xạc pin cực lâu

minhhungbmt

Reaction score
0
:sosad:
Em khai bệnh luôn ạ, tình hình là hồi mua về, dùng bản rom 4.0, xạc pin tầm 3 tiếng là full:sogood:
Cách đây mấy tháng,em update lên ROM 4.1 thì xạc pin cực chậm luôn ạ, những 8 tiếng mới chịu đầy.
Tình trạng tồi tệ như thế cứ tiếp tục khi cách đây 1 tháng, em có việc phải đi công tác xa nhà 1 tháng,nên ko mang con S3 theo,chỉ mang con dt ghẻ N101,vì nó 2 sim,lại tiện dụng ạ.:adore: Để dt ở nhà,nên ko ai dùng,và cũng chẳng ai xạc cho nó.
Tuần vừa rồi,em về, xạc ngay, nhưng hỡi ôi, 8g tối nay xạc pin, đến gần 9g sáng hôm sau,nó mới chịu full:surrender:

Bác nào rành ,giúp em giải quyết cái này với ạ :pudency:, Em thực sự là rất bực mình khi phải xạc 1 thời gian lâu như thế.

P/s đồ e xài toàn zin,ko thay thế gì cả, ngay cả cục xạc.:stick:

phac von kit

Reaction score
0
tắt cái chế độ tiết kiệm pin trước khi sạc là được bạn ạ, mình cũng từng bị như thế

minhhungbmt

Reaction score
0
phac von kit said:
tắt cái chế độ tiết kiệm pin trước khi sạc là được bạn ạ, mình cũng từng bị như thế
Em tắt nguồn luôn thì có phải mở máy lên lại tắt chế độ tiết kiệm pin rồi lại xạc tiếp ko ạ:sosad:

phac von kit

Reaction score
0
minhhungbmt said:
Em tắt nguồn luôn thì có phải mở máy lên lại tắt chế độ tiết kiệm pin rồi lại xạc tiếp ko ạ:sosad:
mở chế độ tiết kiệm pin lên, bỏ hết các mục đi là đc

minhhungbmt

Reaction score
0
phac von kit said:
mở chế độ tiết kiệm pin lên, bỏ hết các mục đi là đc
Cảm ơn thím, e sẽ thử ngay và lun ạ :byebye:

Alb

Reaction score
0
Cái ps thì liên quan gì tới việc sạc pin đâu. Mình nghĩ sạc của bạn có vấn đề, ngoài ra nên up rom khác thử xem.

davial

Reaction score
0
cái S3 của mình cũng như thế, sau khi update lên bản 4.1 thì sạc lâu hẳn, 3 tiếng mà mới được có 30%, sau này mình đổi cục sạc thì tốc độ trở lại bình thường, không biết sao nữa, chắc do cục sạc đó bác.

lordgon

Reaction score
0
Hay bác bị ng bán tráo sạc lô vào roài :go:, nếu chịu k nổi thì cố 300 ~ 500k ra samsung mua cái dock về đi bác đảm bảo sạc super lẹ :))

thewh0lezer0

Reaction score
0
do rom của bác có vấn đề rồi
kiếm rom nào khác cài lại thử :go:

quangnh162

Reaction score
0
Up lại room gốc đi bạn, nếu vẫn nhanh hết thì bạn nên xem lại Pin.